หน้าอก
ศัลยกรรมหน้าอก แทงเกิ้ล
ศัลยกรรมหน้าอก โมติว่า
ศัลยกรรมหน้าอก BellaJel Micro
ศัลยกรรมหน้าอก INSPIRA
ศัลยกรรมหน้าอก MAMA
ศัลยกรรมหัวนม
โครงหน้า
ศัลยกรรมตัดกราม UV
ศัลยกรรมกระดูกปลายคาง
ลดขนาดโหนกแก้มแบบ SLIM
ปรับโครงหน้าแบบ QUICK
ตา
NANA EYE
ศัลยกรรมตาสองชั้น
มัดกล้ามเนื้อตา
เปิดหัว-เปิดหางตา
ใต้ตาหมองคล้ำ
ศัลยกรรมตาสำหรับผู้ใหญ่
ศัลยกรรมแก้ไขตา
จมูก
ศัลยกรรมจมูก EDGE
ศัลยกรรมจมูกนิ่ม
ปลูกถ่ายเนื้อเยื่อจมูก
ศัลยกรรมปลายจมูก
ศัลยกรรมจมูกยอดนิยม
ตัดปีกจมูก
ศัลยกรรมแก้ไขจมูก
ร่างกาย
ดูดไขมันแบบ MAXIMUM
ดูดไขมันไซด์ 44
ศัลยกรรมหน้าท้อง MAMA
ชะลอวัย
ปลูกถ่ายไขมัน NANA PRP
ปลูกถ่ายไขมัน cell by cell
ยกกระชับ
ยกกระชับแบบไม่กรีด
ยกกระชับแบบกรีด
ผู้ชาย
ศัลยกรรมตาสองชั้น (ไม่มีชั้นตา)
ศัลยกรรมจมูก EDGE Line
ศัลยกรรมโครงหน้าแบบไอดอล
เต้านมโตในผู้ชาย
แผนกผิวหนัง
ฟิลเลอร์
โบท็อก
สกัลป์ทรา
Hydro injection
Contouring injection
Shurink lifting
Whitening program
Pore & Acne Scar Program
ปิดเมนูทั้งหมด

menu

QUICK
온라인상담 ปรึกษาออนไลน์
페이스북 FACEBOOK
인스타그램 INSTAGRAM
라인상담 LINE
구글블럭 BLOG
유튜브 YouTube
오시는길 วิธีการเดินทาง
  • โทรปรึกษา

+82-70-5202-8826

• เวลาให้บริการ

10:00~19:00

OPEN: QUICK MENU CLOSE: QUICK MENU

แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
[ดูดไขมันร่างกาย] ดูดไขมันต้นครั้งเดียว ขาเพรียว เรียว เล็ก ต้องที่นานะ
나나성형외과
2019-06-05 14:12:22

สวัสดีค่ะ เรื่องราวของความงามกับนานะมาแล้วนะคะ
ที่เกาหลีตอนนี้ก้าวเข้าสู่หน้าร้อนแล้วค่ะ
บางจังหวัด อุณหภูมิสูงขึ้นถึง 34องศาแล้วนะคะ
ท่านไหนที่วางแผนมาเที่ยวเกาหลีในช่วงนี้
แต่งตัวสบายๆ แต่ไม่ลืมที่จะพกcardiganบางๆ มาเผื่ออากาศช่วงเย็นด้วยค่ะ

เข้าหน้าร้อนแบบนี้ แน่นอนว่าการใส่กางเกงขาสั้นโชว์เรียวขาว
เป็นเรื่องที่พลาดไม่ได้ของสาวๆเลยนะคะ
เมื่อมีเป้าหมายว่าหน้าร้อนนี้ จะใส่ขาสั้นโชว์เรียวขา
แน่นอนว่าวิธีการปรับทรงของขาให้เรียวเล็กเซ็กซี่ของแต่ละท่านจะไม่เหมือนกัน
บางท่านเลือกที่จะออกกำลังกายและคุมอาหาร
บางท่านเลือกวิธีลัดโดยการดูดไขมันแล้วไปดูแลตัวเองต่อ
และสาวน้อยที่จะมารีวิวให้เราในวันนี้
เธอเลือกวิธีลัดโดยให้คุณหมอฮวังรูปหล่อของเรา จัดการกับไขมันต้นขาของเธอนะคะ
ก่อนดูดไขมัน
จากภาพต้นขาของเธอค่อนข้างใหญ่ และมีเซลลูไลท์ในระดับนึงเลยทีเดียวค่ะ
เซลลูไลท์ที่ทำให้ผิวเป็นริ้วๆนี่ละค่ะ
เวลาใส่กางเกงขาสั้นแล้วบั่นทอนความมั่นใจไปเกินครึ่งเลยนะคะ

หลังจากดูดไขมันไปแล้ว เป็นอย่างไร
ไปดูรีวิวของเธอกันเลยค่ะ

รายการผ่าตัด : ดูดไขมันต้นขา
ศัลยแพทย์ : ฮวังดงยอน
หลังจากดูดไขมันต้นขา 1วัน
หลังจากดูดไขมันแล้ว เราพักที่โรงพยาบาลประมาณ 2ชั่วโมง จากนั้นก็กลับบ้านนะคะ
จริงๆแล้วตื่นเต้นมากว่าขาจะเล็กลงแค่ไหน
ก่อนดูดไขมัน เราหาข้อมูลมามากในระดับนึงเลย
ทราบอยู่ว่า พอดูดไขมันแล้ว ร่างกายจะไม่เล็กลงทันที ต้องใช้เวลา รอให้อาการบวมลดลง
แต่มันก็อดใจที่เก็บภาพความเปลี่ยนแปลงที่จะเกิดขึ้นในแต่ละวันไว้ค่ะ
ช่วงแรกหลังผ่าตัด เราพยายามยกขาพาดกำแพงด้วย 
เผื่อว่าอาการบวมจะลดลงเร็วขึ้น 
ไม่รู้ว่าจะช่วยได้จริงหรือเปล่า แต่มันดีกับใจค่ะ ㅋㅋㅋ
หลังดูดไขมัน 1เดือน
จริงๆเราอยากลงรูปความเปลี่ยนแปลงที่เกิดขึ้นในทุกวันเลยนะคะ
แต่รีวิวของเราก็คงจะยาวเกินไป
ตัดภาพมาที่1เดือนหลังผ่าตัดกันเลยค่ะ
กว่าจะเข้ารูปได้ขนาดนี้ เราผ่านอะไรมาเยอะเหมือนกันนะคะ
เช่น
★ใส่ชุดรัดตลอด 24เดือน เป็นเวลา 1เดือน★
★ควบคุมอาหาร★
★รับประทานยาหลังอาหารตามที่คุณหมอสั่งให้★
★ออกกำลังกายเบาๆ เพื่อเพิ่มความกระชับให้กับต้นขา★
และผลจากความพยายามของเราก็เกิดผลนะคะ 
ต้นขาเราเรียว เข้ารูป ไม่สีกันเหมือนก่อนหน้านี้เลยใช่มั๊ยคะ
หลังดูดไขมัน 2เดือน
เราไปfollow up กับคุณหมอมานะคะ 
ลืมเล่าว่า คุณหมอดูดออกมาให้ 1500CCค่ะ 
ไม่อยากจะเชื่อตัวเองว่า แค่ไขมันที่ต้นขา ก็โลกว่าแล้ว
แล้วส่วนอื่นๆในร่างกายอีก ㅠㅠ
สิ่งที่ทำให้เรามีความสุขในตอนนี้คือ 
ต้นขาของเราไม่สีกันอีกต่อไปแล้วนะคะ 
เกิดช่องว่างระหว่างต้นขา 
และเซลลูไลท์ทั้งหลายที่อยู่ด้านหลังต้นขาที่เห็นเป็นริ้วๆ
ตอนนี้แทบจะไม่มีให้เห็นแล้วนะคะ (คนอื่นเค้าบอกมาค่ะ ^^)
ยกนิ้วให้กับฝีมือของคุณหมอฮวังจริงๆนะคะ
มีหลายคนบอกกับเราว่า ถ้าไปดูดไขมันกับโรงพยาบาลที่ไม่ได้มาตรฐาน
เครื่องมือไม่พร้อม ศัลยแพทย์ประสบการณ์น้อย
ผลลัพธ์จากการผ่าตัดโดยภาพรวมคือเล็กลงก็จริง
แต่ผิวจะเป็นริ้วๆน่าเกลียด สรุปแล้วคือไม่ทำยังจะดีกว่า 
พอคิดถึงเรื่องนี้ทีไร ยิ้มภูมิใจกับการตัดสินใจของตัวเองจังค่ะ
หลังดูดไขมัน 3เดือน
กางเกงที่เมื่อก่อนเลือกที่จะซื้อแบบยางยืด
ตอนนี้ขอเป็นสกินนี่จะดีกว่านะคะ ㅋㅋㅋㅋㅋ
ยิ่งรัดยิ่งมั่นใจค่ะบอกเลย ^^
กางเกงที่มีอยู่ ต้องทิ้งบ้าง ต้องไปเอาเอวเอาขาเข้าบ้าง
ถือกางเกงไปร้านแก้ + ควักกระเป๋าจ่ายตังค์ค่ากางเกงสกินนี่อย่างมีความสุขค่ะ 
ปิดท้ายที่ 6เดือนหลังดูดไขมันนะคะ 
และแล้วเราก็มีวันนี้ วันที่ไซด์ต้นขา และน่องไม่ต่างกันมาก
น้ำตาจะไหลจริงๆค่ะ 
คุณหมอฮวังช่วยเรามาในระดับนึงแล้วโดยการนำไขมันส่วนเกินออกจากต้นขาให้
ที่เหลือคือความพยายามของคนไข้ล้วนๆเลยนะคะ 
6เดือนไม่ใช้ระยะเวลาที่สั้น แต่ก็ไม่ได้ยาวเกินไปจนทำไม่ได้
เราควบคุมอาหาร และออกกำลังอย่างต่อเนื่อง
ผลลัพธ์ที่ได้คือ 
★ต้นขาที่เล็กลงเป็นอย่างมาก★
★ต้นขาที่กระชับ★
★ต้นขาที่ไม่มีเซลลูไลท์★
★ความมั่นใจในการนั่งสั้นโชว์ต้นขา★
★และใส่กางเกงสกินนี่ได้โดยที่ไม่ต้องกังวลใจค่ะ ★

ขอบคุณคุณหมอฮวังค่ะ 

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ LINE: @ nanahospital.th