หน้าอก
ศัลยกรรมหน้าอก แทงเกิ้ล
ศัลยกรรมหน้าอก โมติว่า
ศัลยกรรมหน้าอก BellaJel Micro
ศัลยกรรมหน้าอก INSPIRA
ศัลยกรรมหน้าอก MAMA
ศัลยกรรมหัวนม
โครงหน้า
ศัลยกรรมตัดกราม UV
ศัลยกรรมกระดูกปลายคาง
ลดขนาดโหนกแก้มแบบ SLIM
ปรับโครงหน้าแบบ QUICK
ตา
NANA EYE
ศัลยกรรมตาสองชั้น
มัดกล้ามเนื้อตา
เปิดหัว-เปิดหางตา
ใต้ตาหมองคล้ำ
ศัลยกรรมตาสำหรับผู้ใหญ่
ศัลยกรรมแก้ไขตา
จมูก
ศัลยกรรมจมูก EDGE
ศัลยกรรมจมูกนิ่ม
ปลูกถ่ายเนื้อเยื่อจมูก
ศัลยกรรมปลายจมูก
ศัลยกรรมจมูกยอดนิยม
ตัดปีกจมูก
ศัลยกรรมแก้ไขจมูก
ร่างกาย
ดูดไขมันแบบ MAXIMUM
ดูดไขมันไซด์ 44
ศัลยกรรมหน้าท้อง MAMA
ชะลอวัย
ปลูกถ่ายไขมัน NANA PRP
ปลูกถ่ายไขมัน cell by cell
ยกกระชับ
ยกกระชับแบบไม่กรีด
ยกกระชับแบบกรีด
ผู้ชาย
ศัลยกรรมตาสองชั้น (ไม่มีชั้นตา)
ศัลยกรรมจมูก EDGE Line
ศัลยกรรมโครงหน้าแบบไอดอล
เต้านมโตในผู้ชาย
แผนกผิวหนัง
ฟิลเลอร์
โบท็อก
สกัลป์ทรา
Hydro injection
Contouring injection
Shurink lifting
Whitening program
Pore & Acne Scar Program
ปิดเมนูทั้งหมด

menu

QUICK
온라인상담 ปรึกษาออนไลน์
페이스북 FACEBOOK
인스타그램 INSTAGRAM
라인상담 LINE
구글블럭 BLOG
유튜브 YouTube
오시는길 วิธีการเดินทาง
  • โทรปรึกษา

+82-70-5202-8826

• เวลาให้บริการ

10:00~19:00

OPEN: QUICK MENU CLOSE: QUICK MENU

แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
[ศัลยกรรมตา จมูก] เปลี่ยนจุดด้อยให้กลายเป็นจุดเด่นด้วยศัลยกรรมตา-จมูก
나나성형외과
2019-07-17 14:27:06
สวัสดีค่ะ 
นานะมาแล้วนะคะ 
เรื่องราวในวันนี้ เป็นเรื่องของสาวน้อยท่านนึงที่ดูเผินๆแล้วก็สวยมีเอกลักษณ์อยู่
แต่ถ้ามองหน้าตรงแล้วจะพบว่า.....
★กล้ามเนื้อตาอ่อนแรงเห็นได้ชัดเจนข้างนึงเลยนะคะ 
ในส่วนของจมูก เธอเป็นคนที่มีดั้ง จมูกก็ไม่ใหญ่ แต่ปลายจมูกเหี่ยวตกลง 
ทำให้ภาพรวมของจมูกดูไม่ยาว ปลายไม่พุ่งนะคะ ㅋㅋㅋ

ภาพด้านล่างนี้ แสดงให้เห็นปลายจมูกที่เหี่ยวตกลงได้ชัดเจนเลยค่ะ 

รายการศัลยกรรม : เย็บปรับกล้ามเนื้อตา + แต่งปลายจมูก 
ศัลยแพทย์ : คุณหมอคิมฮยองจุน ผู้อำนวยการโรงพยาบาลนานะ

3วัน หลังผ่าตัด
ผ่าตัดทั้งจมูกและตาพร้อมกันแบบนี้ 
เตรียมใจไว้แล้วนะคะว่าหน้าจะบวมเหมือนเพิ่งฉีดไขมันมา
รอยช้ำมีทั้งที่โหนกแก้มและเปลือกตา 
อยากให้อาการบวมและรอยช้ำหายไวไวจังเลยค่ะ o(╥﹏╥)o

เราไม่ต้องการชั้นตาที่ดูใหญ่จนเกินไป 
ต้องการให้ดูเป็นธรรมชาติ 
จึงให้คุณหมอช่วยเลือกชั้นตาที่ดูเหมาะกับเรา 
และปรับกล้ามเนื้อตาสองข้างให้ใกล้เคียงกันนะคะ
จากภาพด้านข้าง ปลายจมูกเราดูเชิดขึ้นแล้ว 
หลังศัลยกรรมจมูก หลายๆท่านกังวลเรื่องปลายจมูกที่เชิดขึ้น เพราะการรั้งตัวของผิวจมูก
แต่สำหรับเราแล้ว เป็นสัญญาณบอกว่า ปลายจมูกของเราจะไม่ตกอีกต่อไปแล้วนะคะ
( ^▽^)σ)~O~)

7วัน หลังผ่าตัด
ตัดไหมเรียบร้อยแล้ว ก็ถึงเวลาที่เรารอคอย 
นั่นก็คือการทำทรีทเม้นต์หน้า 
เผื่อขัดสิ่งสกปรกทั้งหลายที่เกิดจากการไม่ได้ล้างหน้ามา 1 สัปดาห์เต็มๆนะคะ
อาการบวมลดลงไปมากแล้ว เหลือแต่รอยช้ำนี่ล่ะค่ะ ที่ยังคงเหลืออยู่

2สัปดาห์ หลังผ่าตัด
ปลายจมูกไม่ตกเหมือนเมื่อก่อนแล้วนะคะ 
ชอบเวลาถ่ายรูปด้านข้างมากเลยค่ะ 
สโลปสวย และทรงจมูกโดยภาพรวมดูพุ่งมากขึ้น ♥‿♥
เส้นตาสองชั้นที่คุณหมอปรับให้พร้อมกับกล้ามเนื้อตา 
ก็รับหน้าของเรา ถึงจะยังมีอาการบวมเหลืออยู่
 แต่เราก็พอใจกับผลลัพธ์จากการผ่าตัดมากๆเลยค่ะ

3สัปดาห์ หลังผ่าตัด
อาการบวมลดลงเรื่อยๆ เส้นชั้นตาที่คุณหมอออกแบบให้
ไม่ใหญ่ไม่เล็กจนเกินไป เข้ากับหน้าเรามากๆเลยค่ะ 
และเวลาลืมตา เห็นขนาดของตาดำสองข้างได้ใกล้เคียงกัน
ไม่เล็กข้าง ใหญ่ข้างเหมือนเมื่อก่อนแล้วนะคะ (●´ω`●)

รอยช้ำหายไปหมดแล้ว ตอนนี้แต่งหน้าบางๆแบบที่สามารถทำความสะอาดได้ง่ายๆแล้วนะคะ
ไม่ต้องกังวลเกี่ยวกับการแต่งตา เนื่องจากชั้นตาสองข้างไม่เท่ากันอีกต่อไป
ปลายจมูกที่เคยดูว่าตก เหี่ยว จนเหมือนว่าปลายจมูกสั้น 
ตอนนี้ทรงสวยมากเลยค่ะ เป็นแบบที่ต้องการเลยค่ะ

1เดือน หลังผ่าตัด
พอใจกับผลลัพธ์จากการผ่าตัด มาก ถึง มากที่สุดเลยนะคะ (✿ ♥‿♥)
ชั้นตาสองข้างใกล้เคียงกัน และเส้นเฉียบสวยมาก
ปลายจมูกสลิมมากขึ้น และพุ่ง ปลายไม่ตกเหมือนเมื่อก่อนแล้ว 
ขอบคุณคุณหมอคิมฮยองจุนนะคะ 

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ LINE: @ nanahospital.th