หน้าอก
ศัลยกรรมหน้าอก แทงเกิ้ล
ศัลยกรรมหน้าอก โมติว่า
ศัลยกรรมหน้าอก BellaJel Micro
ศัลยกรรมหน้าอก INSPIRA
ศัลยกรรมหน้าอก MAMA
ศัลยกรรมหัวนม
โครงหน้า
ศัลยกรรมตัดกราม UV
ศัลยกรรมกระดูกปลายคาง
ลดขนาดโหนกแก้มแบบ SLIM
ปรับโครงหน้าแบบ QUICK
ตา
NANA EYE
ศัลยกรรมตาสองชั้น
มัดกล้ามเนื้อตา
เปิดหัว-เปิดหางตา
ใต้ตาหมองคล้ำ
ศัลยกรรมตาสำหรับผู้ใหญ่
ศัลยกรรมแก้ไขตา
จมูก
ศัลยกรรมจมูก EDGE
ศัลยกรรมจมูกนิ่ม
ปลูกถ่ายเนื้อเยื่อจมูก
ศัลยกรรมปลายจมูก
ศัลยกรรมจมูกยอดนิยม
ตัดปีกจมูก
ศัลยกรรมแก้ไขจมูก
ร่างกาย
ดูดไขมันแบบ MAXIMUM
ดูดไขมันไซด์ 44
ศัลยกรรมหน้าท้อง MAMA
ชะลอวัย
ปลูกถ่ายไขมัน NANA PRP
ปลูกถ่ายไขมัน cell by cell
ยกกระชับ
ยกกระชับแบบไม่กรีด
ยกกระชับแบบกรีด
ผู้ชาย
ศัลยกรรมตาสองชั้น (ไม่มีชั้นตา)
ศัลยกรรมจมูก EDGE Line
ศัลยกรรมโครงหน้าแบบไอดอล
เต้านมโตในผู้ชาย
แผนกผิวหนัง
ฟิลเลอร์
โบท็อก
สกัลป์ทรา
Hydro injection
Contouring injection
Shurink lifting
Whitening program
Pore & Acne Scar Program
ปิดเมนูทั้งหมด

menu

QUICK
온라인상담 ปรึกษาออนไลน์
페이스북 FACEBOOK
인스타그램 INSTAGRAM
라인상담 LINE
구글블럭 BLOG
유튜브 YouTube
오시는길 วิธีการเดินทาง
  • โทรปรึกษา

+82-70-5202-8826

• เวลาให้บริการ

10:00~19:00

OPEN: QUICK MENU CLOSE: QUICK MENU

แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
[โครงหน้า3จุด ไขมันหน้า] สาวเกาหลีเปลี่ยนลุ๊คโดยการลบทุกมุมเหลี่ยม และสร้างวอลลุ่มให้กับโครงหน้า - P
나나성형외과
2020-02-24 17:14:53
สวัสดีค่ะ 
นานะมาแล้วนะคะ 

มาต่อกันที่รีวิวปรับโครงหน้า3จุด และปลูกถ่ายไขมันของสาวน้อยท่านนี้ 
ตอนนี้ก้าวเข้าสู่เดือนที่4 หลังจากผ่าตัดแล้ว 
การลดบวมของเธอเป็นอย่างไร 
และโครงหน้าของเธอหวานขึ้นแค่ไหน 
ไปติดตามกันต่อได้เลยนะคะ 

สำหรับท่านที่เพิ่งเข้ามาที่เอนทรี่นี้ 
สามารถดูรีวิวก่อนหน้าของเธอได้ลิงค์ด้านล่างนี้เลยค่ะ 

4เดือน หลังผ่าตัด
ปรับโครงหน้า กับฉีดไขมันมาได้ 4เดือนแล้วนะคะ 
เมื่อไม่นานมานี้ เราลาพักร้อนเพื่อไปเที่ยวปูซาน
ก่อนหน้านี้เวลาจะไปเที่ยวไหน และต้องถ่ายรูป 
เราจะไม่มัดผมเลยค่ะ แต่ครั้งนี้ เรามัดผมเพื่อโชว์โครงหน้าใหม่ และถ่ายรูปเยอะมากㅋㅋㅋ
ตอนนี้กำลังหาวิธีมัดผมแบบต่างๆเพิ่มเพื่อให้รับกับใบหน้าอยู่นะคะ 
ในส่วนของการใช้ชีวิตประจำวัน ไม่มีอะไรติดขัดเลยค่ะ 
ทานอาหารได้ตามปกติ เที่ยวเล่นได้ตามปกติ 
พักร้อนครั้งนี้ 

6เดือน หลังผ่าตัด
เวลาผ่านไปไวมากเลยค่ะ หกเดือนแล้ว ㅎㅎㅎ 
พอโหนกแก้มไม่ใหญ่ ไม่ยื่นเหมือนเมื่อก่อน ตอนนี้มีแค่คนชมว่าน่ารักขึ้น ดีใจจัง ><
เมื่อก่อน มีแต่คนบอกว่าหน้าดุ  แล้วก็บอกให้ไปลดโหนกแก้มซะ
พอตัดสินใจปรับโครงหน้าจริงๆ ตอนนี้มีแต่คนชม >///<
จะมัดผมถ่ายรูปในแต่ละครั้ง ก็ไม่ต้องตัดสินใจ หรือสรรหาวิธีมัดเหมือนเมื่อก่อน 
ตอนนี้จะมัดแบบรวบตึงแค่ไหนก็ได้ เพราะทั้งโหนกแก้ม 
กรามใหญ่นั้น ได้หายไปหมดแล้วนะคะ 
ก่อนปรับโครงหน้า เราชอบปล่อยผมเวลาถ่ายรูป เพื่อที่จะปิดช่วงโหนกแก้มที่ยื่นออกมาค่ะ
ยิ่งลดบวม หน้ายิ่งเข้าที่ขึ้น ความมั่นใจในตัวเองก็เพิ่มขึ้นเรื่อยๆนะคะ 
พอสวยขึ้น มันก็อยากจะสวยอีก ตอนนี้กำลังคิดอยู่นะคะว่าถ้าเลยช่วงพักฟื้นไปแล้ว
จะผ่าตัดอะไรต่อดี ㅎㅎㅎ

7เดือน หลังผ่าตัด
ตอนนี้กลับมาเลี้ยงผมให้ยาวอีกครั้งนะคะ ตอนผมสั้นก็ให้ความรู้สึกเหมือนสาวเปรี้ยว
พอผมยาว ก็ให้อีกความรู้สึกค่ะ 
พอเอารูปก่อนผ่าตัดมาเทียบกับตอนนี้แล้ว 
หน้าเปลี่ยนไปจนตัวเองยังตกใจเลยนะคะ 
เมื่อก่อนถ้าบอกให้มัดผม จะเป็นอะไรที่เป็นปมชีวิตมากค่ะ 
แต่ตอนนี้ ชอบการมัดผมเป็นแบบหางม้า ดูน่ารักดี ㅋㅋㅋ

8เดือน หลังผ่าตัด
จากที่ดู เราเป็นเคสโครงหน้าจริงๆนะคะ 
เพราะเปรียบเทียบระหว่างภาพก่อนผ่าตัด และหลังผ่าตัดแล้ว
เหมือนเปลี่ยนไปเป็นคนละคนเลยค่ะ
ถึงขนาดที่ว่า ตอนที่คุณพ่อกับคุณแม่มาเยี่ยมที่คอนโด 
ทั้งสองท่านบอกว่าจำหน้าเก่าไม่ได้เลย
แล้วยังบอกอีกว่า พอโครงหน้าเล็กลง ตาดูโตขึ้นด้วย ㅎㅎㅎ
เมื่อก่อนตอนที่โครงหน้าใหญ่ ตา จมูก ดูเล็กและมารวมกันอยู่ตรงกลางหน้า
อยากให้ตาดูโต ก็เลยต้องใส่คอนแทคเลนจ์ตลอด 
แต่ตอนนี้ไม่ต้องแล้วค่ะ เรียกว่าบางวันลืมใส่คอนแทคเลนจ์ไปเลย ^^

NANA Hospital
Line ID : @nanahospital.th
Phone number: +82-70-5202-8847 (Thai hotline)