หน้าอก
ศัลยกรรมหน้าอก แทงเกิ้ล
ศัลยกรรมหน้าอก โมติว่า
ศัลยกรรมหน้าอก BellaJel Micro
ศัลยกรรมหน้าอก INSPIRA
ศัลยกรรมหน้าอก MAMA
ศัลยกรรมหัวนม
โครงหน้า
ศัลยกรรมตัดกราม UV
ศัลยกรรมกระดูกปลายคาง
ลดขนาดโหนกแก้มแบบ SLIM
ปรับโครงหน้าแบบ QUICK
ตา
NANA EYE
ศัลยกรรมตาสองชั้น
มัดกล้ามเนื้อตา
เปิดหัว-เปิดหางตา
ใต้ตาหมองคล้ำ
ศัลยกรรมตาสำหรับผู้ใหญ่
ศัลยกรรมแก้ไขตา
จมูก
ศัลยกรรมจมูก EDGE
ศัลยกรรมจมูกนิ่ม
ปลูกถ่ายเนื้อเยื่อจมูก
ศัลยกรรมปลายจมูก
ศัลยกรรมจมูกยอดนิยม
ตัดปีกจมูก
ศัลยกรรมแก้ไขจมูก
ร่างกาย
ดูดไขมันแบบ MAXIMUM
ดูดไขมันไซด์ 44
ศัลยกรรมหน้าท้อง MAMA
ชะลอวัย
ปลูกถ่ายไขมัน NANA PRP
ปลูกถ่ายไขมัน cell by cell
ยกกระชับ
ยกกระชับแบบไม่กรีด
ยกกระชับแบบกรีด
ผู้ชาย
ศัลยกรรมตาสองชั้น (ไม่มีชั้นตา)
ศัลยกรรมจมูก EDGE Line
ศัลยกรรมโครงหน้าแบบไอดอล
เต้านมโตในผู้ชาย
แผนกผิวหนัง
ฟิลเลอร์
โบท็อก
สกัลป์ทรา
Hydro injection
Contouring injection
Shurink lifting
Whitening program
Pore & Acne Scar Program
ปิดเมนูทั้งหมด

menu

QUICK
온라인상담 ปรึกษาออนไลน์
페이스북 FACEBOOK
인스타그램 INSTAGRAM
라인상담 LINE
구글블럭 BLOG
유튜브 YouTube
오시는길 วิธีการเดินทาง
  • โทรปรึกษา

+82-70-5202-8826

• เวลาให้บริการ

10:00~19:00

OPEN: QUICK MENU CLOSE: QUICK MENU

แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
[รีวิวศัลยกรรม] จมูกโด่งพุ่งSlimline & ตาแบ๊ว สดใสอย่างเป็นธรรมชาติ
나나성형외과
2020-03-27 10:44:32

สวัสดีค่ะ

นานะมาแล้วนะคะ^^

ยืนหนึ่งมาตลอดกับเซตที่ผ่าตัดแล้ว จะเห็นความเปลี่ยนแปลงได้ชัดเจนที่สุดนั่นก็คือ
เซต ตา &จมูก นะคะ
และเป็นเซตที่สาวเกาหลีตัดสินใจผ่าตัดได้อย่างง่ายดายมาก
เช่นเดียวกับสาวน้อยท่านนี้  ไปดูรีวิวจากเธอกันค่ะ

สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นเลย ขอพูดถึงจุดที่เป็นปัญหา
ทำให้เราตัดสินใจเข้าไปปรึกษากับคุณหมอที่นานะก่อนนะคะ

(จมูก) เราเป็นคนที่มีดั้ง ดูด้านข้างในบางมุม ทรงจมูกเราไม่แย่นะคะ
แต่เมื่อมาดูด้านหน้าแล้ว เหมือนคนจมูกแบน และสั้นมาก
บางครั้งดูหน้าตัวเองในกระจกไปมา เหมือนมีจมูกหมูแปะอยู่กลางหน้าเลยค่ะ (◕︵◕)
จุดต่อมาก็คือ ตา  เรามีตาสองชั้นนะคะ แต่ไม่เฉียบเป็นเส้นเดียว
และตาดูไม่สดใส
มีเพียงสองจุดนี้เท่านั้นที่เราต้องการแก้ไขค่ะ

★ก่อนผ่าตัด★

หลังจากที่ปรึกษากับคุณหมอแล้ว คุณหมอสรุปวิธีการผ่าตัดแก้ไขให้เราฟังดังนี้นะคะ 
ในส่วนของจมูก เพื่อให้รับกับวอลลุ่มของหน้าผาก คุณหมอจะเสริมซิลิโคนให้ดั้งสูงขึ้นมาอีกนิดนึง 
เหลาฐานจมูก เพื่อสร้างแกนจมูกที่เป็นทรงสลิมชัดเจน
และลดปีกจมูก เพื่อให้รับกับฐานจมูกใหม่ค่ะ 

ในส่วนของตานั้น จะเป็นการกรีดตาสองชั้นแบบอินไลน์ เส้นเล็กเฉียบ 
และปรับกล้ามเนื้อตา เพื่อแก้ปัญหากล้ามเนื้อตาอ่อนแรงไม่เท่ากันทั้งสองด้านของเรานะคะ 

รายการศัลยกรรม
จมูกslimline (เสริมซิลิโคน เหลาฐาน ลดปีกจมูก)
กรีดตาสองชั้นแบบอินไลน์ และปรับกล้ามเนื้อตา

คุณหมอบอกว่ารายการผ่าตัดของเราไม่ซับซ้อน ใช้เวลาโดยรวมในการผ่าตัดประมาณ 4ชั่วโมงเท่านั้น
หลับฝันดีแล้วตื่นมา การผ่าตัดก็เสร็จแล้วนะคะ ≧◡≦

★หลังผ่าตัด★

ตอนนี้ไม่ว่าจะถ่ายรูปมุมไหนก็มีความมั่นใจขึ้นเยอะเลยค่ะ
ถูกใจมากๆ ทรงจมูกเรียวเล็ก รับกับใบหน้า และตาก็แบ๋วมากๆค่ะ