แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
[ปรับกล้ามเนื้อตา จมูกครบเซต ไขมันหน้าเด็ก] เซตศัลยกรรมลดเวลาการแต่งหน้า เพิ่มความสวยอย่างเป็นธรรมช
나나성형외과
2020-04-14 11:11:14
สวัสดีค่ะ 
นานะมาแล้วนะคะ 

รีวิวในวันนี้ เป็นเรื่องของสาวน้อยเกาหลีท่านนึง อายุเพียงแค่ 22ปีเท่านั้น 
ปกติแล้วเธอจะแต่งหน้าหนามาก เพื่อปกปิดกระ และปรับสภาพผิวให้ดูเรียบ
ไฮไลท์ทั้งกรอบหน้า เพื่อให้หน้าดูเรียว
ไฮไลท์จมูก เพื่อให้เห็นว่าเป็นทรงที่เรียว สลิม
แต่งตาแน่นๆ ทั้งอายไลเนอร์ อายแชว์โดว 
ปัดมาสคาร่า ใส่คอนแทกเลนจ์ พร้อมทั้งต่อขนตาปลอม เพื่อทำให้ตาดูโต
ทำแบบนี้ทุกวัน จนมาถึงจุดที่ว่า เธอไม่สามารถโชว์หน้าสดแล้วออกไปข้างนอกได้เลย
เธอจึงตัดสินใจที่จะจัดการจุดด้อยของตัวเองทั้งหมด 
โดยเลือกที่จะเข้ามาปรึกษากับคุณหมอที่นานะค่ะ 

ก่อนผ่าตัด
กรอบหน้าเรียว เข้ารูป ไร้ไขมันส่วนเกิน 
เป็นความฝันของหลายๆท่านเลยใช่มั๊ยคะ 
เช่นเดียวกับสาวน้อยท่านนี้
เธอมีไขมันที่กรอบหน้าค่อนข้างมาก และมีสะสมอยู่ที่เหนียงด้วย 
ไม่ว่าจะพยายามไดเอทอย่างไร แก้มก็ยังดูย้วยๆยุ้ยๆอยู่ดี 
คุณหมอจึงแนะนำให้สลายไขมันที่กรอบหน้า และเหนียง
แต่ไม่ต้องทำการยกกระชับ เนื่องจากคนไข้อายุยังน้อย 
ความยืดหยุ่นของผิวยังมีมาก หลังจากที่ผ่าตัดไปแล้ว 
ผิวจะค่อยๆปรับสภาพให้กระชับขึ้นเองตามธรรมชาติค่ะ

ปัญหากล้ามเนื้อตาอ่อนแรง ทำให้ดวงตาดูไม่สดใส 
ประกอบกับชั้นตาที่ไม่เท่ากัน 
คุณหมอแนะนำให้ กรีดชั้นตาใหม่ พร้อมกับการปรับกล้ามเนื้อตาไปด้วย 
หลังจากนี้ ถึงจะไม่มีคอนแทคเลนจ์ ตาก็จะดูสดใสแบ๊วได้นะคะ 

ปัญหาต่อมาคือจมูกค่ะ
เธอเป็นที่มีดั้ง แต่ทรงจมูกโดยภาพรวมดูเล็ก สั้น และปลายเหินขึ้น เห็นรูจมูกสองข้าง
เพราะทรงจมูก เป็นทรงเล็กๆแบบนี้ ทำให้ภาพรวมของใบหน้าดูกลม 
และเหมือนมีจมูกหมูน้อยปะอยู่ตรงกลางใบหน้านะคะ 

รายการศัลยกรรม : ปรับกล้ามเนื้อตา ศัลยกรรมจมูกครบเซต สลายไขมันหน้า และเหนียง

หลังผ่าตัดของเธอจะเป็นอย่างไร 
เราไปดูรีวิวกันเลยค่ะ (ノ◕ヮ◕)ノ*:・゚✧

หลังผ่าตัด 2วัน★ 

ผ่าตัดมาได้ 2วันแล้วนะคะ 
อึดอัดหลายอย่าง ไม่ว่าจะเป็นการที่ต้องใส่ผ้ารัดหน้าไว้ตลอด 1สัปดาห์
หรือจะเป็นเพราะผ้ากอซในรูจมูก ಥ_ಥ
อาการบวมจะการทำตา มาเจอกับอาการบวมจากการทำจมูก 
ดันกันไปกันมา ตอนนี้จะลืมตาไม่ขึ้นแล้วค่ะ o(╥﹏╥)o
รอยช้ำก็เห็นชัดขึ้นมากกว่าวันแรกด้วย อยากให้อาการทุกอย่างหายไปไวไวจัง 
อึดอัดค่ะ ಥ_ಥ
ถึงภายในจมูกมีผ้ากอซอัดอยู่ 
แต่เลือดกำเดา และน้ำจมูกก็ยังไหลซึมออกมาเรื่อยๆ
เราก็เลยใช้วิธีแบบที่โรงพยาบาลทำให้คือนำผ้ากอซมารองที่ปลายจมูก
แทนที่การเช็ด การซับน้ำมูกบ่อยๆ เพื่อหลีกเลี่ยงการสัมผัสแผลผ่าตัดนะคะ 
วันนี้ตอนเย็น จะได้เอาผ้ากอซในจมูกออกแล้วค่ะ

★หลังผ่าตัด 7วัน
ตัดไหมหมดเรียบร้อยแล้วนะคะ ไม่ว่าจะเป็นไหมที่เปลือกตา
ไหมที่จมูก + ปีกจมูก และไหมที่เกิดจากการสลายไขมันใบหน้า
ทั้งถอดเฝือก ตัดไหม ไม่ต้องใส่ผ้ารัดหน้า และได้ทำทรีทเม้นต์ลดบวมที่โรงพยาบาลแบบเต็มเซต
รู้สึกดีมากเลยค่ะ  (✿◠‿◠)
ที่ถูกใจที่สุดคือทรงจมูกนะคะ ถึงจะยังไม่เข้าที่ แต่เห็นแล้วว่าทรงจมูกดูเล็ก เรียวขึ้น 
คุณหมอบอกว่าช่วงแรก เพราะอาการบวม ผิวจึงถูกรั้งขึ้น ปลายจมูกจะดูเชิดๆหน่อย
แต่พออาการบวมลดลงเรื่อยๆ ปลายจมูกก็จะค่อยๆตกลง 
กลายเป็นทรงจมูกยอดฮิตของนานะคือ Slimlineนะคะ ★~(◡﹏◕✿)

หลังผ่าตัด 10วัน
โชคดีที่เป็นคนฟื้นตัวเร็ว ไม่ว่าจะเป็นแผล รอยฟกช้ำต่างๆ จะหายเร็วมากค่ะ 
วันที่ตัดไหม รอยช้ำยังเป็นสีเหลืองๆอยู่เลย
ตอนนี้หายหมดแล้วค่ะ 
ถึงจะตัดไหมแล้ว แต่ใช่ว่าการดูแลตัวเองจะจบลงด้วยนะคะ 
ตลอด1เดือน ยังต้องระวังการกระทบกระแทกบริเวณจมูก 
ไม่สามารถอ้าปากกว้างๆได้ (เนื่องจากการสลายไขมันหน้า)
และต้องระวังเวลาจะใส่คอนแทกเลนจ์เป็นอย่างมาก 
แว่นนี่ต้องโบกมือลาเลยค่ะ ใส่ไม่ได้ตลอด1เดือน

หลังผ่าตัด 14วัน★ 
สิ่งที่เราหวังไว้ ตอนนี้เป็นจริงแล้วนะคะ (●´ω`●)
ปัญหาชั้นตาไม่เท่ากัน กล้ามเนื้อตาอ่อนแรงหมดไป 
ไม่ต้องแต่งตาเต็มเซตเหมือนเมื่อก่อน ตาก็ดูโตดูแบ๊วแล้วค่ะ 

ทรงจมูกก็เรียวเล็กลงเรื่อยๆ และปลายตกลงมาเหมือนที่คุณหมอบอกเลย ><

หน้าเรียวเข้ารูปขึ้นมาก ( ^▽^)σ)~O~)
ตอนนี้เพียงแค่แต่งหน้าบางๆ ก็มีความมั่นใจที่จะออกจากบ้านแล้วนะคะ 
ขอบคุณ นานะ นะคะ