หน้าอก
ศัลยกรรมหน้าอก แทงเกิ้ล
ศัลยกรรมหน้าอก โมติว่า
ศัลยกรรมหน้าอก BellaJel Micro
ศัลยกรรมหน้าอก INSPIRA
ศัลยกรรมหน้าอก MAMA
ศัลยกรรมหัวนม
โครงหน้า
ศัลยกรรมตัดกราม UV
ศัลยกรรมกระดูกปลายคาง
ลดขนาดโหนกแก้มแบบ SLIM
ปรับโครงหน้าแบบ QUICK
ตา
NANA EYE
ศัลยกรรมตาสองชั้น
มัดกล้ามเนื้อตา
เปิดหัว-เปิดหางตา
ใต้ตาหมองคล้ำ
ศัลยกรรมตาสำหรับผู้ใหญ่
ศัลยกรรมแก้ไขตา
จมูก
ศัลยกรรมจมูก EDGE
ศัลยกรรมจมูกนิ่ม
ปลูกถ่ายเนื้อเยื่อจมูก
ศัลยกรรมปลายจมูก
ศัลยกรรมจมูกยอดนิยม
ตัดปีกจมูก
ศัลยกรรมแก้ไขจมูก
ร่างกาย
ดูดไขมันแบบ MAXIMUM
ดูดไขมันไซด์ 44
ศัลยกรรมหน้าท้อง MAMA
ชะลอวัย
ปลูกถ่ายไขมัน NANA PRP
ปลูกถ่ายไขมัน cell by cell
ยกกระชับ
ยกกระชับแบบไม่กรีด
ยกกระชับแบบกรีด
ผู้ชาย
ศัลยกรรมตาสองชั้น (ไม่มีชั้นตา)
ศัลยกรรมจมูก EDGE Line
ศัลยกรรมโครงหน้าแบบไอดอล
เต้านมโตในผู้ชาย
แผนกผิวหนัง
ฟิลเลอร์
โบท็อก
สกัลป์ทรา
Hydro injection
Contouring injection
Shurink lifting
Whitening program
Pore & Acne Scar Program
ปิดเมนูทั้งหมด

menu

QUICK
온라인상담 ปรึกษาออนไลน์
페이스북 FACEBOOK
인스타그램 INSTAGRAM
라인상담 LINE
구글블럭 BLOG
유튜브 YouTube
오시는길 วิธีการเดินทาง
  • โทรปรึกษา

+82-70-5202-8826

• เวลาให้บริการ

10:00~19:00

OPEN: QUICK MENU CLOSE: QUICK MENU

แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
[ดูดไขมันใบหน้า] ดูดไขมันหน้าเหนียง หน้าเรียวเล็กลงอย่างเป็นธรรมชาติ
나나성형외과
2020-06-05 13:31:56

สวัสดีค่ะ

นานะมาแล้วนะคะ

รีวิวในวันนี้ เป็นเรื่องของการดูดไขมันใบหน้าของสาวน้อยท่านนี้
หลังจากดูดไปแล้ว มีความเปลี่ยนแปลงอย่างไรกับใบหน้าของเธอบ้าง
เราไปดูพร้อมๆกันเลยค่ะ~~^^

ก่อนผ่าตัด เรารู้สึกว่าตัวเองหน้าใหญ่ หน้ากลม
อยากทำให้หน้าดูเรียวมากขึ้น ก็เลยไปฟิลเลอร์คางมา
เพราะคิดว่าถ้าคางยาวขึ้นแล้ว โครงหน้าโดยภาพรวมจะดูยาวและเรียวขึ้นได้
แต่กลายเป็นว่า คางแหลมขึ้นเพียงอย่างเดียว แก้มยังคงเยอะและกลมเหมือนเดิม
จึงตัดสินใจมาปรึกษากับคุณหมอที่นานะ
ตอนแรกเราคิดว่าเป็นเพราะโครงกระดูกหน้าเราใหญ่หรือเปล่า
แต่หลังจากที่ปรึกษากับคุณหมอแล้ว คุณหมอบอกว่า
ปัญหาของเราคือไขมันที่สะสมอยู่บริเวณแก้ม และกรอบหน้าค่ะ
เป็นปัญหาที่แก้ได้ด้วยวิธีง่ายๆ ไม่ยากเลย ^^
มีเวลาให้คุณหมอโดยรวมแล้ว ประมาณ3ชั่วโมงเท่านั้น
หลังจากที่คุยรายละเอียดเกี่ยวกับการผ่าตัดกับคุณหมอและที่ปรึกษาแล้ว
จึงตัดสินใจจองคิวผ่าตัดทันทีนะคะ  หลังจากนั้นก็ไปตรวจร่างกาย และชำระค่าผ่าตัดให้เรียบร้อย
วันผ่าตัดจะได้มาแบบสบายๆ ไม่ต้องกังวลอะไรนะคะ

ยังจำวันผ่าตัดได้อยู่เลยค่ะ ว่าเราเข้ามาก่อนเวลาผ่าตัดประมาณ1ชั่วโมงเพื่อมาเตรียมตัวก่อน
สำหรับท่านที่จะมาผ่าตัด ไม่ว่าจะผ่าตัดเล็กหรือใหญ่
แนะนำว่าวันปรึกษา ให้ทำทุกอย่างให้เรียบร้อยตั้งแต่วันนั้น
ไม่ว่าจะเป็นการปรึกษาแบบเข้าใจทุกรายละเอียด
ตรวจร่างกายก่อนเข้าผ่าตัด และการชำระค่าผ่าตัด แล้วจะสบายตัวเหมือนเราเลยนะคะ

การผ่าตัดใช้เวลาประมาณ 30นาที เป็นการวางยานอนหลับ
รู้สึกตัวอีกทีก็มาอยู่ในห้องพักผู้ป่วยแล้วค่ะ
พักให้หายมึนประมาณชั่วโมงนึง เราก็ออกจากโรงพยาบาล เดินไปซื้อยา แล้วก็กลับบ้านเองค่ะ
การดูดไขมันใบหน้า จะมีไหมอยู่3จุดนะคะ
นั่นก็คือ ใต้คาง และจอนผมทั้ง2ข้างค่ะ สามารถตัดได้เมื่อครบ 7วัน
เรามีผ้ารัดหน้ามาด้วยนะคะ คุณหมอบอกว่าถ้าเป็นไปได้อยากให้รัดไว้ตลอดเป็นเวลา7วัน
ถ้าแน่น หรืออึดอัดเกินไป สามารถปลดออกพักชั่วคราวได้ 5-10นาที
แล้วก็ต้องกลับไปรัดใหม่เหมือนเดิมค่ะ อึดอัดและอับอายเล็กน้อย
แต่เพื่อความสวยในระยะยาว ทนได้ค่ะ ^^

เพราะผ่าตัดเพียงแค่ดูดไขมันใบหน้าเท่านั้น เราสามารถล้างหน้าได้ในวันถัดไปได้เลยนะคะ
แต่ต้องระวังไม่ให้แผลโดนน้ำ
สามารถอาบน้ำ แปรงฟันได้ตามปกติค่ะ
ในส่วนของการสระผม สามารถสระได้ 2วัน หรือ3วันหลังจากผ่าตัดไป
และสระอีกครั้งเมื่อครบ 6วัน ผมจะได้หอมๆมาเจอคุณหมอในวันที่ 7หลังผ่าตัด
ซึ่งเป็นวันที่นัด follow up และตัดไหมนะคะ

ที่นานะ มีนัดฉายแสงลดบวมเป็นระยะด้วยค่ะ
ไม่สามารถทำได้ทุกวันเพราะจะก่อให้เกิดผลเสียกับผิวได้นะคะ
ดูจากใบนัดแล้ว จะเป็น 3วัน / 5วัน และ7วัน หลังผ่าตัด
ฉายแสงประมาณ 15-20นาที ได้ที่แผนกผิวค่ะ

เราคิดว่าตัวเองตัดสินใจไม่ผิดเลยนะคะที่เลือกดูดไขมันใบหน้าที่นานะ
เพราะไขมันที่ใบหน้า ไม่ใช่ว่าขยันออกกำลังกายให้เหงื่อออกมากๆแล้วจะหายไปหมดได้
ถึงไขมันจะสลายไปได้ในรูปแบบของเหงื่อ แต่ก็ไม่สามารถกำหนดพื้นที่
ของการสลายไขมันได้แน่นอนเหมือนการดูดโดยศัลยแพทย์ค่ะ

ภาพรีวิวของเราด้านล่างนี้ จะถึงแค่ 30วันหลังผ่าตัดนะคะ
อาการบวมที่เกิดขึ้นหลังจากผ่าตัด จะใช้เวลาในการลดบวม และปรับให้เข้าที่ประมาณ 6เดือน
หนทางแห่งการลดบวม และปรับผิวให้กระชับของเรายังอีกยาวไกลเลยค่ะ
แต่แค่1เดือน หน้าเราเรียวขึ้นและเข้ารูปได้ขนาดนี้
แค่นี้ก็ดีใจมากๆแล้วค่ะ ขอบคุณคุณหมอ และทีมงานที่นานะ นะคะ ที่ดูแลเราเป็นอย่างดีเลย

★รูปก่อนหลัง★
หลัง 14วัน

ก่อน                                                 หลัง 20วัน

ก่อน                                                  หลัง 25วัน

ก่อน                                                       หลัง 1เดือน

♣รูปก่อนผ่าจนถึง 1เดือน♣

ฝากติดตามรีวิวใหม่ๆด้วยนะคะ
ขอบคุณที่ติดตามค่ะ ><

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม 
และปรึกษาผ่านทางไลน์ @nanahospital.th (มี@ด้วยค่ะ) ได้เลยนะคะ

NANA Hospital
Line ID : @nanahospital.th
Phone number: +82-70-5202-8847 (Thai hotline)