หน้าอก
ศัลยกรรมหน้าอก แทงเกิ้ล
ศัลยกรรมหน้าอก โมติว่า
ศัลยกรรมหน้าอก BellaJel Micro
ศัลยกรรมหน้าอก INSPIRA
ศัลยกรรมหน้าอก MAMA
ศัลยกรรมหัวนม
โครงหน้า
ศัลยกรรมตัดกราม UV
ศัลยกรรมกระดูกปลายคาง
ลดขนาดโหนกแก้มแบบ SLIM
ปรับโครงหน้าแบบ QUICK
ตา
NANA EYE
ศัลยกรรมตาสองชั้น
มัดกล้ามเนื้อตา
เปิดหัว-เปิดหางตา
ใต้ตาหมองคล้ำ
ศัลยกรรมตาสำหรับผู้ใหญ่
ศัลยกรรมแก้ไขตา
จมูก
ศัลยกรรมจมูก EDGE
ศัลยกรรมจมูกนิ่ม
ปลูกถ่ายเนื้อเยื่อจมูก
ศัลยกรรมปลายจมูก
ศัลยกรรมจมูกยอดนิยม
ตัดปีกจมูก
ศัลยกรรมแก้ไขจมูก
ร่างกาย
ดูดไขมันแบบ MAXIMUM
ดูดไขมันไซด์ 44
ศัลยกรรมหน้าท้อง MAMA
ชะลอวัย
ปลูกถ่ายไขมัน NANA PRP
ปลูกถ่ายไขมัน cell by cell
ยกกระชับ
ยกกระชับแบบไม่กรีด
ยกกระชับแบบกรีด
ผู้ชาย
ศัลยกรรมตาสองชั้น (ไม่มีชั้นตา)
ศัลยกรรมจมูก EDGE Line
ศัลยกรรมโครงหน้าแบบไอดอล
เต้านมโตในผู้ชาย
แผนกผิวหนัง
ฟิลเลอร์
โบท็อก
สกัลป์ทรา
Hydro injection
Contouring injection
Shurink lifting
Whitening program
Pore & Acne Scar Program
ปิดเมนูทั้งหมด

menu

QUICK
온라인상담 ปรึกษาออนไลน์
페이스북 FACEBOOK
인스타그램 INSTAGRAM
라인상담 LINE
구글블럭 BLOG
유튜브 YouTube
오시는길 วิธีการเดินทาง
  • โทรปรึกษา

+82-70-5202-8826

• เวลาให้บริการ

10:00~19:00

OPEN: QUICK MENU CLOSE: QUICK MENU

แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
[จมูกผู้ชาย โครงหน้า3จุด] โอปป้าอัพความเป๊ะ จมูกEDGE lineดีไซน์เนี๊ยบ พร้อมปรับโครงหน้า
나나성형외과
2020-06-09 14:08:46

สวัสดีค่ะ 
นานะมาแล้วนะคะ 

รีวิวจากนานะในวันนี้ เป็นเรื่องของโอปป้าที่ปรับโครงหน้า ไปพร้อมกับทำจมูกค่ะ 
ทรงจมูกที่โอปป้าเลือกทำนั้นเรียกว่า EDGE line นะคะ 
ไปดูโอปป้าก่อนทำศัลยกรรมเซตใหญ่กันค่ะ

ผู้ชายเกาหลีส่วนใหญ่จะมีดั้ง แต่ทรงจมูกไม่เข้ารูป เรียกง่ายๆว่าไม่เป๊ะนั่นเองนะคะ
นานะจึงรวบรวม 5เหตุผลหลักของการเลือกที่จะทำศัลยกรรมจมูกของโอปป้ามาให้ชมกันค่ะ

ดั้งจมูกต่ำ 
เมื่อเทียบกับอัตราส่วนที่สมดุลของใบหน้าแล้ว ดั้งจมูกอยู่ในตำแหน่งที่ต่ำไป และจมูกดูสั้นนะคะ 

แกนจมูกเบี้ยว 
ทรงจมูกที่เบี้ยวทั้งแกนในลักษณะนี้ ไม่เพียงแค่เบี้ยวจากลักษณะภายนอกที่เห็นได้เท่านั้น
แต่ภายในของโพรงจมูก กระดูกจะเบี้ยวตามไปด้วย
ลักษณะแบบนี้อาจก่อให้เกิดอาการคัดจมูกหรืออาการปวดศีรษาเรื้อรังได้นะคะ
การศัลยกรรมจมูกสามารถแก้ไขปัญหาในจุดนี้ได้
พร้อมทั้งยังสามารถปรับรูปร่างของทรงจมูกได้อีกด้วยค่ะ

จมูกที่งองุ้ม 
ช่วงกลางของแกนจมูก จะมีกระดูกปูดออกมา
เป็นได้ทั้งโครงสร้างกระดูกจมูกที่มีมาแต่กำเนิด 
หรือเกิดจากการฟื้นตัวของกระดูกแกนจมูกหลังได้รับอุบัติเหตุนะคะ

จมูกทรงลูกศร 
ปลายจมูกกดลงมาก ให้ความรู้สึกเหมือนลูกศรที่ชี้ลง
ต้องทำการผ่าตัดเพื่อยกช่วงปลายจมูกขึ้น
เป็นการศัลยกรรมจมูกที่ยาก ควรได้รับคำแนะนำจากศัลยแพทย์เฉพาะโดยละเอียดค่ะ

จมูกกลมมน 
ปลายจมูกสั้น จมูกดูแบน และดูกว้างออกโดยภาพรวม 
ลักษณะจมูกแบบนี้ สามารถแก้ไขได้โดยการปรับกระดูกอ่อนปลายจมูก
กำจัดผิวและชั้นไขมันในบางส่วนนะคะ

หลังปรับโครงหน้า และศัลยกรรมจมูกEdge Lineไป7วันค่ะ 
หลังทำศัลยกรรมจมูก บางท่านอาจเกิดอาการช้ำไปถึงรอบดวงตา
เช่นเดียวกับอาการบวมนะคะ 
การประคบอุ่น และการเดินลดบวม ยังเป็นตัวช่วยในการฟื้นตัวได้อย่างต่อเนื่อง
ไม่มีระยะเวลากำหนดที่ตายตัวว่าต้องหยุดทำเมื่อไหร่ค่ะ
บริเวณที่มีรอยช้ำ ผิวจะไวกับแสง ก่อนออกจากบ้านไปโดนแดด 
แนะนำให้ทีมกันแดดSPFสูง แต่ล้างออกง่าย เพื่อป้องกันการเกิดกระฝ้านะคะ

หลังผ่าตัด 30 วัน
สิ่งที่ไม่สามารถทำได้ในช่วงหนึ่งเดือนหลังการผ่าตัด ก็คือ 
การดื่มสุรา สูบบุหรี่ สั่งน้ำมูก บีบจมูก ใส่แว่น 
ในกรณีของโครงหน้าจะมีในส่วนที่ต้องระวังเพิ่มเติมนั้นก็คือ 
การเคี้ยวอาหารเหนียว เช่นเนื้อสัตว์หรือเจลลี่ ที่ต้องหลีกเลี่ยงอย่างน้อย 6สัปดาห์
และอาหารที่มีรสจัด เค็ม เผ็ด หรือน้ำมันเยอะๆค่ะ

ปรับโครงหน้าที่นานะ ไม่ต้องตัดไหมในปากนะคะ เพราะเป็นไหมละลายทั้งหมด
ไหมเหล่านี้จะเริ่มสลายไปตั้งแต่ 7วันหลังผ่าตัด ช่วง1เดือนแรกหลีกเลี่ยงการเอาลิ้นไปดุนตามแผลผ่าตัดในปากนะคะ 
ส่วนไหมในรูจมูกนั้น จะใช้เวลาประมาณ 6-8สัปดาห์ ไหมก็จะหลุดเองค่ะ 

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม 
และปรึกษาผ่านทางไลน์ @nanahospital.th (มี@ด้วยค่ะ) ได้เลยนะคะ

NANA Hospital
Line ID : @nanahospital.th
Phone number: +82-70-5202-8847 (Thai hotline)