หน้าอก
ศัลยกรรมหน้าอก แทงเกิ้ล
ศัลยกรรมหน้าอก โมติว่า
ศัลยกรรมหน้าอก BellaJel Micro
ศัลยกรรมหน้าอก INSPIRA
ศัลยกรรมหน้าอก MAMA
ศัลยกรรมหัวนม
โครงหน้า
ศัลยกรรมตัดกราม UV
ศัลยกรรมกระดูกปลายคาง
ลดขนาดโหนกแก้มแบบ SLIM
ปรับโครงหน้าแบบ QUICK
ตา
NANA EYE
ศัลยกรรมตาสองชั้น
มัดกล้ามเนื้อตา
เปิดหัว-เปิดหางตา
ใต้ตาหมองคล้ำ
ศัลยกรรมตาสำหรับผู้ใหญ่
ศัลยกรรมแก้ไขตา
จมูก
ศัลยกรรมจมูก EDGE
ศัลยกรรมจมูกนิ่ม
ปลูกถ่ายเนื้อเยื่อจมูก
ศัลยกรรมปลายจมูก
ศัลยกรรมจมูกยอดนิยม
ตัดปีกจมูก
ศัลยกรรมแก้ไขจมูก
ร่างกาย
ดูดไขมันแบบ MAXIMUM
ดูดไขมันไซด์ 44
ศัลยกรรมหน้าท้อง MAMA
ชะลอวัย
ปลูกถ่ายไขมัน NANA PRP
ปลูกถ่ายไขมัน cell by cell
ยกกระชับ
ยกกระชับแบบไม่กรีด
ยกกระชับแบบกรีด
ผู้ชาย
ศัลยกรรมตาสองชั้น (ไม่มีชั้นตา)
ศัลยกรรมจมูก EDGE Line
ศัลยกรรมโครงหน้าแบบไอดอล
เต้านมโตในผู้ชาย
แผนกผิวหนัง
ฟิลเลอร์
โบท็อก
สกัลป์ทรา
Hydro injection
Contouring injection
Shurink lifting
Whitening program
Pore & Acne Scar Program
ปิดเมนูทั้งหมด

menu

QUICK
온라인상담 ปรึกษาออนไลน์
페이스북 FACEBOOK
인스타그램 INSTAGRAM
라인상담 LINE
구글블럭 BLOG
유튜브 YouTube
오시는길 วิธีการเดินทาง
  • โทรปรึกษา

+82-70-5202-8826

• เวลาให้บริการ

10:00~19:00

OPEN: QUICK MENU CLOSE: QUICK MENU

แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
[ชะลอวัย] รีวิวศัลยกรรม เมื่อสองแม่ลูก พร้อมใจจูงมือกันบุกนานะ "เราจะสวย และดูอ่อนกว่าวัยไปด้วยกัน"
나나성형외과
2020-07-20 18:21:30
สวัสดีค่ะ 
นานะมาแล้ว นะคะ 

รีวิวความงามในวันนี้ เป็นเรื่องราวของคุณแม่ชาวมองโกล ที่จูงมือลูกสาวมาอัพความสวยที่นานะ ค่ะ 
เป้าหมายของทั้งสองสาวในการมาเยือน นานะ ในครั้งนี้คือยกกระชับผิว ให้ดูอ่อนกว่าวัย นะคะ 

เนื่องด้วยช่วงอายุที่แตกต่างกัน รายการผ่าตัดที่คุณหมอแนะนำ จึงแตกต่างกันไปด้วย
ในส่วนของคุณแม่ganchimegศัลยแพทย์ คิมฮยองจุน ผู้อำนวยการโรงพยาบาลนานะ 
ควบตำแหน่ง หัวหน้าแผนกชะลอวัย เป็นผู้ดูแลเคสให้และแนะนำรายการผ่าตัดดังนี้ค่ะ

ปรับกล้ามเนื้อตา (งานแก้)
ดูดไขมันหน้า - เหนียง
กรีดหน้ายกกระชับ แบบ facelift
ปลูกถ่ายไขมันหน้าเด็ก 

ดูดไขมัน ...สามารถดูดที่ใบหน้าด้วย? หลายๆท่านน่าจะเกิดคำถามนี้ขึ้นในใจใช่มั๊ยคะ 
บริเวณใบหน้าของเรามีไขมันสะสมอยู่หลายจุดเช่นกันค่ะ 
ไม่ว่าจะเป็น บริเวณโหนกแก้ม แก้มลูกส้ม เนื้อแก้ม และกรอบหน้านะคะ 
แคนนูล่าที่ใช้ มีความกว้างของเส้นผ่าศูนย์กลางอยู่ที่ 1-2mm เท่านั้น
จึงไม่ต้องกังวลเรื่องรอยกรีด หรือแผลเป็น ค่ะ

ในส่วนของ facelift หรือที่บ้านนานะ เรียกอย่างเป็นทางการว่า  "SMAS FULL FACELIFT
คือ การทำศัลยกรรมดึงหน้าในชั้นเนื้อเยื่อที่เรียกว่า SMAS 
ซึ่งจะทำให้เกิดผลลัพท์ในการดึงหน้าที่ดีที่สุด 
นอกจากนี้ไขมันใต้ผิวหนังยังเป็นอีกสาเหตุนึงมี่ทำให้ใบหน้าดูมีอายุและหย่อนคล้อยลง 
ซึ่งไขมันในใบหน้านี้จะแทรกอยู่บริเวณชั้นผิวหนังกับกล้ามเนื้อใบหน้าค่ะ 
เราจึงต้องมีการนำไขมันในชั้นนี้ออกระหว่างการดึงหน้าค่ะ

ศัลยกรรมดึงหน้าแบบเก่านั้นคือดึงแค่ผิวหน้าชั้นนอกขึ้นไป 
ไม่นานก็จะตกลงมาและหย่อนคล้อยเหมือนเดิม 
และจะทำให้เกิดการแยกตัวระหว่างชั้น SMAS และผิวหนังชั้นนอก 
ทำให้ผิวหนังถูกดึงรั้งมากและกลายเป็นแผลเป็นนูนแดง หรือเรียกว่าคีรอยด์ในที่สุด 
ดังนั้นการดึงหน้าแบบ SMAS จะเป็นการดึงกระชับเนื้อเยื่อในชั้นที่ถูกต้อง 
แผลจากการกรีดจะไม่ตึงรั้ง และไม่ก่อให้เกิดแผลเป็นนูนแดงต่อมานะคะ 

ในส่วนของยกกระชับใบหน้าคุณลูก nomindari 
คุณหมอ ฮงซองแทก มาดูแลการร้อยไหมคอลลาเจนให้ค่ะ  

การผจญภัยของสองสาว ที่มีเป้าหมายเป็นความสวย ในรูปแบบของ Vlog 
ตอนนี้ก้าวเข้าสู่ Episode 4แล้วนะคะ 

Ep.1 Thread Lift vs Face Lift VLOG 
My plastic surgery experience in Korea with my MOM!

Ep.2 Thread Lift vs Face Lift VLOG 
My plastic surgery experience in Korea with my MOM!

Ep.3 Thread Lift vs Face Lift VLOG 

Ep.4 Thread Lift vs Face Lift VLOG 

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม 
และปรึกษาผ่านทางไลน์ @nanahospital.th (มี@ด้วยค่ะ) ได้เลยนะคะ