หน้าอก
ศัลยกรรมหน้าอก แทงเกิ้ล
ศัลยกรรมหน้าอก โมติว่า
ศัลยกรรมหน้าอก BellaJel Micro
ศัลยกรรมหน้าอก INSPIRA
ศัลยกรรมหน้าอก MAMA
ศัลยกรรมหัวนม
โครงหน้า
ศัลยกรรมตัดกราม UV
ศัลยกรรมกระดูกปลายคาง
ลดขนาดโหนกแก้มแบบ SLIM
ปรับโครงหน้าแบบ QUICK
ตา
NANA EYE
ศัลยกรรมตาสองชั้น
มัดกล้ามเนื้อตา
เปิดหัว-เปิดหางตา
ใต้ตาหมองคล้ำ
ศัลยกรรมตาสำหรับผู้ใหญ่
ศัลยกรรมแก้ไขตา
จมูก
ศัลยกรรมจมูก EDGE
ศัลยกรรมจมูกนิ่ม
ปลูกถ่ายเนื้อเยื่อจมูก
ศัลยกรรมปลายจมูก
ศัลยกรรมจมูกยอดนิยม
ตัดปีกจมูก
ศัลยกรรมแก้ไขจมูก
ร่างกาย
ดูดไขมันแบบ MAXIMUM
ดูดไขมันไซด์ 44
ศัลยกรรมหน้าท้อง MAMA
ชะลอวัย
ปลูกถ่ายไขมัน NANA PRP
ปลูกถ่ายไขมัน cell by cell
ยกกระชับ
ยกกระชับแบบไม่กรีด
ยกกระชับแบบกรีด
ผู้ชาย
ศัลยกรรมตาสองชั้น (ไม่มีชั้นตา)
ศัลยกรรมจมูก EDGE Line
ศัลยกรรมโครงหน้าแบบไอดอล
เต้านมโตในผู้ชาย
แผนกผิวหนัง
ฟิลเลอร์
โบท็อก
สกัลป์ทรา
Hydro injection
Contouring injection
Shurink lifting
Whitening program
Pore & Acne Scar Program
ปิดเมนูทั้งหมด

menu

QUICK
온라인상담 ปรึกษาออนไลน์
페이스북 FACEBOOK
인스타그램 INSTAGRAM
라인상담 LINE
구글블럭 BLOG
유튜브 YouTube
오시는길 วิธีการเดินทาง
  • โทรปรึกษา

+82-70-5202-8826

• เวลาให้บริการ

10:00~19:00

OPEN: QUICK MENU CLOSE: QUICK MENU

แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
รีวิวศัลยกรรม : เมื่อโอปป้าขออัพเดทจมูกที่ทำมาได้แค่ 1 สัปดาห์เท่านั้น
나나성형외과
2020-08-19 16:28:15

สวัสดีค่ะ นานะมาแล้วนะคะ 

ช่วงนี้เป็นช่วงฤดูฝนที่เกาหลี ฝนตกทั้งวัน และตกทุกวัน 
แต่ก็ไม่ได้เป็นอุปสรรคในการเข้ามาผ่าตัดที่นานะ เช่นเดียวกับโอปป้าท่านนี้นะคะ 

ก่อนผ่าตัด

โอปป้ารู้สึกว่าดั้งจมูกของตัวเองไม่สูง ต้องการทำจมูก แต่ไม่ต้องการให้เกิดความเปลี่ยนแปลงมาก
คุณหมอจึงแนะนำให้ เสริมซิลิโคน เหลาฐาน และแต่งปลายด้วยกระดูกอ่อนเพิ่มความอีกเล็กน้อยค่ะ

การศัลยกรรมจมูกผู้ชาย ที่นานะ เน้น4จุดใหญ่ด้วยกันคือ 
POINT 1 แต่งปลายจมูกด้วยกระดูกอ่อนของตัวเอง 
(กระดูกอ่อนผนังกั้นรูจมูก, กระดูกอ่อนหู หรือจะเป็นกระดูกซี่โครง) 
การเสริมซิลิโคน จะใช้แค่บริเวณดั้งเท่านั้น ถ้าใช้ซิลิโคนในการแต่งทรงจมูกทั้งหมด 
อาจเกิดสภาวะซิลิโคนไหล ทำให้ปลายบางใส , เกิดอาการอักเสบ หรือทำให้กระดูกอ่อนปลายจมูกเกิดการเปลี่ยนรูปได้ค่ะ 

หลังผ่าตัด 1สัปดาห์

POINT 2 แต่งปลายจมูกตามลักษณะเฉพาะของโครงสร้างจมูก
ไม่ว่าจะเป็นในส่วนของการใช้กระดูกอ่อน ปลูกถ่ายเนื้อเยื่อ ทั้งหมดนี้ขึ้นอยู่กับโครงสร้างจมูกเดิมของคนไข้ ศัลยแพทย์จะเลือกวิธีการผ่าตัดที่เหมาะสมที่สุดค่ะ 

POINT 3 เลือกใช้ซิลิโคนดั้งจมูกที่รับกับใบหน้าของคนไข้
ถึงจะเป็นซิลิโคนสำเร็จรูป แต่ศัลยแพทย์จะทำการเหลาตกแต่งทรงให้รับกับโครงสร้างจมูกเดิม
และเลือกความสูงของซิลิโคนบนพื้นฐานแห่งความปลอดภัย

POINT 4 มีระบบการดูแลหลังผ่าตัดเพื่อช่วยในการฟื้นตัว
เพื่อป้องกันความเสี่ยงหลังผ่าตัดต่างๆที่อาจเกิดขึ้นได้ ที่นานะมีทรีทเม้นต์ที่้ป็นประโยชน์ทั้งในส่วนของการป้องกันการติดเชื้ิอ และป้องกันซิลิโคนเอียงด้วยค่ะ

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม 
และปรึกษาผ่านทางไลน์ @nanahospital.th (มี@ด้วยค่ะ) ได้เลยนะคะ