หน้าอก
ศัลยกรรมหน้าอก แทงเกิ้ล
ศัลยกรรมหน้าอก โมติว่า
ศัลยกรรมหน้าอก BellaJel Micro
ศัลยกรรมหน้าอก INSPIRA
ศัลยกรรมหน้าอก MAMA
ศัลยกรรมหัวนม
โครงหน้า
ศัลยกรรมตัดกราม UV
ศัลยกรรมกระดูกปลายคาง
ลดขนาดโหนกแก้มแบบ SLIM
ปรับโครงหน้าแบบ QUICK
ตา
NANA EYE
ศัลยกรรมตาสองชั้น
มัดกล้ามเนื้อตา
เปิดหัว-เปิดหางตา
ใต้ตาหมองคล้ำ
ศัลยกรรมตาสำหรับผู้ใหญ่
ศัลยกรรมแก้ไขตา
จมูก
ศัลยกรรมจมูก EDGE
ศัลยกรรมจมูกนิ่ม
ปลูกถ่ายเนื้อเยื่อจมูก
ศัลยกรรมปลายจมูก
ศัลยกรรมจมูกยอดนิยม
ตัดปีกจมูก
ศัลยกรรมแก้ไขจมูก
ร่างกาย
ดูดไขมันแบบ MAXIMUM
ดูดไขมันไซด์ 44
ศัลยกรรมหน้าท้อง MAMA
ชะลอวัย
ปลูกถ่ายไขมัน NANA PRP
ปลูกถ่ายไขมัน cell by cell
ยกกระชับ
ยกกระชับแบบไม่กรีด
ยกกระชับแบบกรีด
ผู้ชาย
ศัลยกรรมตาสองชั้น (ไม่มีชั้นตา)
ศัลยกรรมจมูก EDGE Line
ศัลยกรรมโครงหน้าแบบไอดอล
เต้านมโตในผู้ชาย
แผนกผิวหนัง
ฟิลเลอร์
โบท็อก
สกัลป์ทรา
Hydro injection
Contouring injection
Shurink lifting
Whitening program
Pore & Acne Scar Program
ปิดเมนูทั้งหมด

menu

QUICK
온라인상담 ปรึกษาออนไลน์
페이스북 FACEBOOK
인스타그램 INSTAGRAM
라인상담 LINE
구글블럭 BLOG
유튜브 YouTube
오시는길 วิธีการเดินทาง
  • โทรปรึกษา

+82-70-5202-8826

• เวลาให้บริการ

10:00~19:00

OPEN: QUICK MENU CLOSE: QUICK MENU

แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
NANA ศัลยกรรมจมูกครบเซต Slimline ปลายพุ่ง
나나성형외과
2020-08-24 10:21:54
สวัสดีค่ะ 
นานะมาแล้วนะคะ 

ศัลยกรรมจมูกของนานะ ทรงSlimlineปลายพุ่ง ทั้งงานแรก และงานแก้ 
มีเข้ามาปรึกษา และผ่าตัดกับคุณหมอทุกวันเลยนะคะ 

จุดเด่น 5ข้อ ของการทำศัลยกรรมจมูก slimline ปลายพุ่ง ของนานะ

ใช้ซิลิโคนแบบHIGH SOFT ไม่แข็งเหมือนซิลิโคนจมูกทั่วไป
เพิ่มความสูงของดั้งได้อย่างเป็นธรรมชาติ เกาะกระดูกอยู่ในตำแหน่งที่ถูกต้อง 
โดยไม่ต้องกังวลว่าซิลิโคนจะขยับ เลื่อน แล้วก่อให้เกิดอาการซิลิโคนทะลุค่ะ

ถ่าย 3D-CT scan จมูก  เพื่อให้เห็นถึงปัญหาที่อยู่ภายในจมูก
ที่ไม่สามารถมองด้วยตาเปล่าได้ ไม่ว่าจะเป็นในส่วนของกระดูกอ่อน, 
กระดูกสันจมูกว่าเบี้ยว หรือว่ามีฮัมพ์ที่แกนกลางจมูกหรือไม่
เครื่องHDX-Dentri 3D CT รุ่นใหม่ล่าสุดของ WILLMED ที่มีประสิทธิภาพในการประมวลผลสูง 
ทำให้ได้รายละเอียดภายในอย่างชัดเจนและแม่นยำนะคะ

ซิลิโคนที่นานะเลือกใช้ มีความเสี่ยงต่อการติดเชื้อน้อยที่สุด 
และเน้นที่การตกแต่งกระดูกอ่อนภายในจมูกของคนไข้ เพื่อความปลอดภัยค่ะ

การแต่งทรงจมูกให้รับกับใบหน้าของคนไข้มากที่สุด 
โดยการเพิ่มเทคนิคที่หลากหลาย ไม่ว่าจะเป็นการเหลาฐาน เหลาฮัพม์ ลดปีกจมูก 
หรือการปลูกถ่ายเนื้อเยื่อ 

ในกรณีของคนไข้บางท่านที่มีอาการหายใจติดขัด 
สามารถผ่าตัดแก้ไขไปพร้อมกับการทำศัลยกรรมจมูกที่นานะได้นะคะ 
เพราะศัลยแพทย์ของเรา เป็นผู้เชี่ยวชาญเฉพาะทางค่ะ 

เรามาย้อนดูรีวิวจากคนไข้ท่านที่เคยทำจมูกครบเซต slimline ปลายพุ่ง กันไปนะคะ

CASE1 
ลดขนาดโหนกแก้ม
ระดับความพอใจในทรงจมูก : 

"บอกคุณหมอว่าต้องการให้ดั้งสูงขึ้นหน่อย ให้เป็นสโลปรับกับหน้าผาก  ปลายจมูกยาว และดูสลิมค่ะ
เราทำจมูก พร้อมกับลดโหนกแก้ม
เราพอใจกับผลลัพธ์จากการผ่าตัดทั้งสองรายการมากเลยค่ะ"

CASE2
กรีดตาสองชั้นและปรับกล้ามเนื้อตา 
เปิดกรอบหางตา และเปิดหางตาล่าง
ลดขนาดโหนกแก้ม ปรับคาง ตัดกราม และเหลากรอบหน้า 
สลายไขมันใบหน้า
ปลูกถ่ายไขมันสเต็มเซลล์

"เรียกว่าเซตนี้ว่า YURI Korean styleเลยก็ว่าได้ค่ะ เพราะอยากได้หน้าหวานแบบสาวเกาหลี 
คุณหมอเลยจัดเซตใหญ่ให้เลยค่ะ  ในส่วนของจมูก คุณหมอดีไซน์ความยาวปลายให้รับกับใบหน้า
โดยที่คุณหมอโชว์ให้ดูก่อนว่า ถ้าผ่าตัดมาแล้ว ปลายจมูกจะพุ่งประมาณนี้นะ ซึ่งเราพอใจกับทรงจมูก ตั้งแต่คุณหมอโชว์ให้ดูคร่าวๆแล้วค่ะ "

CASE3

"ตัดสินใจแก้จมูก เนื่องจากภาพรวมของทรงไม่สวยเลยค่ะ ฐานกว้าง ปลายจมูกเชิดขึ้น 
เป็นการเสริมด้วยซิลิโคนอย่างเดียว ไม่มีการลงรายละเอียดย่างที่นานะทำ 
มาแก้ไขครั้งนี้ คุณหมออธิบายว่า ช่วงดั้ง จะเป็นการเสริมซิลิโคนเข้าไป ส่วนทรงจมูกจะดูเล็กได้ 
เมื่อมีการเหลาฐานจมูกที่ดูกว้าง และลดปีกจมูก เราขอคุณหมอว่าอยากได้ทรงที่ดูเล็กกว่าเดิม และเห็นรูจมูกให้น้อยที่สุด ซึ่งเราก็ได้ทรงจมูกใหม่ตามที่ต้องการเลยค่ะ"

CASE4

โอปป้าท่านที่มีทรงจมูกงุ้มบางท่านก็เรียกว่าจมูกแม่มด หรือไม่ก็จมูกทรงลูกศรนะคะ 
นานะจัดการกับทรงจมูกงุ้มอย่างไร?
ที่นานะ ศัลยแพทย์จะปรับกระดูกปลายจมูก ที่ทำให้ภาพรวมของทรงจมูก
มีความยาวเกิน 1ส่วน3 ของ ใบหน้า ให้กลับมาอยู่ในตำแหน่งที่เหมาะสม
แก้ปัญหาปลายจมูกที่ดูหย่อนคล้อย 
การผ่าตัดในลักษณะนี้ ต้องให้ศัลยแพทย์ผู้เชี่ยวชาญเฉพาะทางเท่านั้นนะคะ

CASE5

โอปป้าท่านนี้ มีจุดเดียวบนใบหน้าที่ไม่มั่นใจคือ จมูก นะคะ 
เพราะอย่างที่ทราบกันคือ จมูกโอปป้าเกาหลี จะเป็นทรงslim ดั้งจะโด่ง ปลายจะพุ่ง
จมูกเดิมของโอปป้าท่านนี้ มีลักษณะแบบ ดั้งไม่สูง ฐานกว้าง ปลายสั้นกลมมน
พอจมูกไม่พุ่ง ภาพรวมของใบหน้าจะดูใหญ่ กลม และดูแบนไม่มีมิติ
คุณหมอเลยจัดเซตจมูกslimline เสริมซิลิโคน เหลาฐาน และลดปีกจมูกให้ไปค่ะ
หล่อขึ้นเยอะเลย~

CASE6

"ผมตัดสินใจมาทำจมูกที่นานะ เพราะว่า ฐานจมูกผมดูกว้าง เมื่อเทียบสัดส่วนระหว่างหน้าผาก 
และช่วงล่างของใบหน้าแล้ว จมูกผมสั้น และดูไม่โด่งเลยครับ 
ภาพรีวิวที่ผมใช้ เป็นภาพหลังจากผ่าตัดมาได้ประมาณ 1เดือน 
อาการบวมยังมีเหลืออยู่มาก แต่ผมก็พอใจกับทรงจมูกตั้งแต่ช่วงนั้นแล้วนะครับ"

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม 
และปรึกษาผ่านทางไลน์ @nanahospital.th (มี@ด้วยค่ะ) ได้เลยนะคะ