หน้าอก
ศัลยกรรมหน้าอก แทงเกิ้ล
ศัลยกรรมหน้าอก โมติว่า
ศัลยกรรมหน้าอก BellaJel Micro
ศัลยกรรมหน้าอก INSPIRA
ศัลยกรรมหน้าอก MAMA
ศัลยกรรมหัวนม
โครงหน้า
ศัลยกรรมตัดกราม UV
ศัลยกรรมกระดูกปลายคาง
ลดขนาดโหนกแก้มแบบ SLIM
ปรับโครงหน้าแบบ QUICK
ตา
NANA EYE
ศัลยกรรมตาสองชั้น
มัดกล้ามเนื้อตา
เปิดหัว-เปิดหางตา
ใต้ตาหมองคล้ำ
ศัลยกรรมตาสำหรับผู้ใหญ่
ศัลยกรรมแก้ไขตา
จมูก
ศัลยกรรมจมูก EDGE
ศัลยกรรมจมูกนิ่ม
ปลูกถ่ายเนื้อเยื่อจมูก
ศัลยกรรมปลายจมูก
ศัลยกรรมจมูกยอดนิยม
ตัดปีกจมูก
ศัลยกรรมแก้ไขจมูก
ร่างกาย
ดูดไขมันแบบ MAXIMUM
ดูดไขมันไซด์ 44
ศัลยกรรมหน้าท้อง MAMA
ชะลอวัย
ปลูกถ่ายไขมัน NANA PRP
ปลูกถ่ายไขมัน cell by cell
ยกกระชับ
ยกกระชับแบบไม่กรีด
ยกกระชับแบบกรีด
ผู้ชาย
ศัลยกรรมตาสองชั้น (ไม่มีชั้นตา)
ศัลยกรรมจมูก EDGE Line
ศัลยกรรมโครงหน้าแบบไอดอล
เต้านมโตในผู้ชาย
แผนกผิวหนัง
ฟิลเลอร์
โบท็อก
สกัลป์ทรา
Hydro injection
Contouring injection
Shurink lifting
Whitening program
Pore & Acne Scar Program
ปิดเมนูทั้งหมด

menu

QUICK
온라인상담 ปรึกษาออนไลน์
페이스북 FACEBOOK
인스타그램 INSTAGRAM
라인상담 LINE
구글블럭 BLOG
유튜브 YouTube
오시는길 วิธีการเดินทาง
  • โทรปรึกษา

+82-70-5202-8826

• เวลาให้บริการ

10:00~19:00

OPEN: QUICK MENU CLOSE: QUICK MENU

แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
NANA ศัลยกรรมโครงหน้า : โปรโมชั่นพิเศษ หน้าเรียวรับหน้าร้อน
나나성형외과
2020-08-27 18:09:49
สวัสดีค่ะ นานะมาแล้วนะคะ 

เรื่องราวของความงามในวันนี้ เป็นเรื่องของการปรับโครงหน้าค่ะ 
การปรับโครงหน้าที่นานะนั้น จะพิจารณาจากหลากหลายปัจจัยร่วมกัน 
ไม่ว่าจะเป็นในส่วนของโครงสร้างกระดูกหน้า ที่มีลักษณะที่แตกต่างกัน รวมไปถึงเนื้อเยื่อ 
และรายละเอียดอื่นๆ โดยเฉพาะการสร้างอัตราส่วนโครงหน้าในอุดมคตินะคะ
อัตราส่วนโครงหน้าในอุดมคตินั้น คำนวนจากระยะห่างระหว่างตีนผม ไปจนถึงหว่างคิ้ว 
และระยะระหว่างคิ้ว ไปจนถึงแกนจมูก ระยะห่างจากแกนจมูกถึงปลายคาง 
ทั้งหมดคืออัตราส่วนแบบ 1: 1: 1 
โหนกแก้มด้านหน้าทั้งสองด้านยื่นออกมาจากแนวระนาบประมาณ 10% 
และลดขนาดมุุมกรามทั้งสองด้านลงด้วยอัตราส่วนที่เท่าๆกันคือ ประมาณ 20% ค่ะ

และเช่นเคย วันนี้นานะมีfeedbackของคนไข้ที่ผ่าตัดปรับโครงหน้ากับนานะไป
มาดูกันนะคะว่า ระดับความพึงพอใจกับผลลัพธ์จากการผ่าตัดมากน้อยแค่ไหน 
ไปชมพร้อมๆกันเลยค่ะ 

CASE1
รายการศัลยกรรม : โครงหน้า3จุด ปรับกล้ามเนื้อตา เรียงไขมันใต้ตา จมูกครบเซต
ระดับความพึงพอใจผลลัพธ์จากการผ่าตัด : ★★★★★

"การตัดสินใจทำศัลยกรรมในครั้งนี้ เป็นการตัดสินใจครั้งใหญ่ของชีวิตเลยนะคะ 
เพราะเลือกทำโครงหน้า ตา จมูกพร้อมกันทีเดียว ช่วงสัปดาห์แรก ยอมรับเลยค่ะว่าค่อนข้างลำบาก 
เนื่องจากอาการบวมที่เกิดขึ้น ลืมตาไม่ขึ้น หายใจลำบาก อาการตึง ระบม มองไม่เห็นเลยนะคะว่าจะสวยขึ้นได้อย่างไร แต่พอผ่านไปประมาณ1เดือนแล้วลองเอาภาพก่อนผ่าตัดมาเทียบ ยังตกใจตัวเองว่าหน้าหวานขึ้นมากอย่างเห็นได้ชัดค่ะ"

CASE2
รายการศัลยกรรม : โครงหน้า3จุด ปรับกล้ามเนื้อตา เปิดหัวตา เอนโดไทน์ 
เสริมจมูก&เหลาฐาน&เหลาฮัมพ์ และขูดฟิลเลอร์
ระดับความพึงพอใจผลลัพธ์จากการผ่าตัด : ★★★★★

"นำภาพโครงหน้า ตา จมูกแบบนี้ต้องการให้คุณหมอดูเป็นไกด์ไลน์ ทราบอยู่นะคะว่าไม่มีการผ่าตัดใด
ทำให้เราไปเหมือนใครได้ แต่ก็แอบหวังอยู่นิดนึงค่ะ ว่าจะได้สิ่งที่ใกล้เคียง
แต่พอผ่านไปเดือนเดียวเท่านั้น ผลลัพธ์จากการผ่าตัดดีเกินคาดมากๆ เพื่อนบางคนบอกว่าจำหน้าเก่าของเราไม่ได้แล้วค่ะ ㅋㅋㅋㅋ การเปิดหัวตา เย็บปรับกล้ามเนื้อตา และทำเอนโดไทน์พร้อมกัน เป็นเซตที่ช่วยปรับภาพลักษณ์ของเราให้สดใส ในส่วนของจมูก จากเดิมที่เคยเป็นจมูกงุ้ม ตอนนี้กลายเป็นทรงslimlineปลายพุ่งตามที่ที่ปรึกษาแนะนำนะคะ"

CASE3 
รายการศัลยกรรม : จมูกครบเซต และการปรับโครงหน้า 3จด

โอปป้าท่านนี้ ปรับโครงหน้า3จุด พร้อมกับทำศัลยกรรมจมูก ทรงจมูกเดิมของโอปป้าเป็นแบบทรงลูกศร
กระดูกอ่อนปลายจมูกยาวลงมา ทำให้ภาพรวมเหมือนจมูกปลายเหี่ยวค่ะ
ที่โอปป้าตัดสินใจทำโครงหน้า เนื่องจากรู้สึกว่าตัวเองหน้าเหลี่ยม ใหญ่ ไม่ได้สัดส่วน 
มีมุม ทั้งจากโหนกแก้ม กราม และคางสั้น 
ถามโอปป้าว่าพอใจกับผลลัพธ์จากการผ่าตัดแค่ไหน โอปป้ายกให้ 5ดาวเลยนะคะ 

CASE4
รายการศัลยกรรม : โครงหน้า 3จุด ศัลยกรรมจมูกครบเซต(งานแก้)
ระดับความพอใจในผลลัพธ์จากการผ่าตัด : ★★★★★

"ชอบที่สุดคือ เมื่อจับบริเวณขมับ แล้วลากมือลงไปยังโหนกแก้ม ไม่เจอกระดูกยื่นออกมาให้รู้สึกสะดุดแล้วนะคะ อัตราส่วนของใบหน้าในแต่ละช่วงรับกัน
ชอบความพุ่งของปลายจมูก เราพอใจกับผลลัพธ์จากการผ่าตัดมากถึงมากที่สุดค่ะ "

CASE5
รายการศัลยกรรม : ศัลยกรรมจมูก(งานแก้) ลดโหนกแก้ม ตัดกราม 
ระดับความพอใจในผลลัพธ์จากการผ่าตัด : ★★★★★

"เมื่อไม่นานมานี้ ผมลองไปรื้อรูปเก่าๆดู แล้วก็ต้องตกใจกับตัวเองว่า 
ผมมาไกลขนาดนี้เชียว เปลี่ยนไปเยอะมากครับ ㅋㅋㅋ
เมื่อก่อนนี้ จมูกทั้งเบี้ยว โหนกแก้ม กราม อะไรก็ดูใหญ่ไปหมด 
ทำให้ภาพลักษณ์ดูแข็ง แต่ตอนนี้เป็นธรรมชาติ 
และรับกันมากครับผมพอใจกับผลการผ่าตัดครั้งนี้มากครับ"

CASE6
รายการศัลยกรรม : โครงหน้า 3จุด

"หลังผ่าตัดโครงหน้า หน้าจะไม่เล็กทันทีนะคะ ต้องใช้เวลา ยิ่งเวลาผ่านไป รู้สึกได้เลยว่าหน้าเล็กลงเรื่อยๆ เรียวอย่างเป็นธรรมชาติ และเข้าที่มากยิ่งขึ้น 
หน้าเล็กลง และไม่มีมุมเหลี่ยม ภาพลักษณ์ก็ดูไม่แข็งแล้วค่ะ ถูกใจมากๆเลย ><"

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม 
และปรึกษาผ่านทางไลน์ @nanahospital.th (มี@ด้วยค่ะ) ได้เลยนะคะ