หน้าอก
ศัลยกรรมหน้าอก แทงเกิ้ล
ศัลยกรรมหน้าอก โมติว่า
ศัลยกรรมหน้าอก BellaJel Micro
ศัลยกรรมหน้าอก INSPIRA
ศัลยกรรมหน้าอก MAMA
ศัลยกรรมหัวนม
โครงหน้า
ศัลยกรรมตัดกราม UV
ศัลยกรรมกระดูกปลายคาง
ลดขนาดโหนกแก้มแบบ SLIM
ปรับโครงหน้าแบบ QUICK
ตา
NANA EYE
ศัลยกรรมตาสองชั้น
มัดกล้ามเนื้อตา
เปิดหัว-เปิดหางตา
ใต้ตาหมองคล้ำ
ศัลยกรรมตาสำหรับผู้ใหญ่
ศัลยกรรมแก้ไขตา
จมูก
ศัลยกรรมจมูก EDGE
ศัลยกรรมจมูกนิ่ม
ปลูกถ่ายเนื้อเยื่อจมูก
ศัลยกรรมปลายจมูก
ศัลยกรรมจมูกยอดนิยม
ตัดปีกจมูก
ศัลยกรรมแก้ไขจมูก
ร่างกาย
ดูดไขมันแบบ MAXIMUM
ดูดไขมันไซด์ 44
ศัลยกรรมหน้าท้อง MAMA
ชะลอวัย
ปลูกถ่ายไขมัน NANA PRP
ปลูกถ่ายไขมัน cell by cell
ยกกระชับ
ยกกระชับแบบไม่กรีด
ยกกระชับแบบกรีด
ผู้ชาย
ศัลยกรรมตาสองชั้น (ไม่มีชั้นตา)
ศัลยกรรมจมูก EDGE Line
ศัลยกรรมโครงหน้าแบบไอดอล
เต้านมโตในผู้ชาย
แผนกผิวหนัง
ฟิลเลอร์
โบท็อก
สกัลป์ทรา
Hydro injection
Contouring injection
Shurink lifting
Whitening program
Pore & Acne Scar Program
ปิดเมนูทั้งหมด

menu

QUICK
온라인상담 ปรึกษาออนไลน์
페이스북 FACEBOOK
인스타그램 INSTAGRAM
라인상담 LINE
구글블럭 BLOG
유튜브 YouTube
오시는길 วิธีการเดินทาง
  • โทรปรึกษา

+82-70-5202-8826

• เวลาให้บริการ

10:00~19:00

OPEN: QUICK MENU CLOSE: QUICK MENU

แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
NANA แผนกผิว : Acne Clear รักษาสิว ฟื้นฟู คืนความชุ่มชื้นให้ผิว
나나성형외과
2020-09-03 11:24:23
สวัสดีค่ะ 
นานะมาแล้ว นะคะ 

ช่วงนี้ มีคนไข้สอบถามเกี่ยวกับคอร์สรักษาสิว ปรับสภาพผิว และรอยแผลเป็นเข้ามามากจริงๆค่ะ 
วันนี้ นานะมีคอร์สรักษาสิว และปรับสภาพผิวมาแนะนำ รายละเอียดมาอะไรบ้างนั้น ไปชมกันเลยค่ะ

การรักษาผิวไม่ว่าจะเป็น การรักษาสิว ปรับสีผิว ลบรอยแดง รอยดำ รอยแผลเป็น ยกกระชับ
ทุกประเภทการรักษาที่เกี่ยวกับผิว ไม่สามารถทำทรีทเม้นต์เพียงแค่ครั้งเดียวแล้วจะหายเลยนะคะ 
ต้องทำทรีทเม้นต์อย่างต่อเนื่องตามที่คุณหมอแนะนำ เพื่อผลลัพธ์ในการรักษาที่ดีที่สุดค่ะ 

เช่นเดียวกับสาวน้อยท่านนี้ ที่เดินทางมาพบคุณหมออย่างแข็งขัน เดือนละครั้ง เพื่อให้คุณหมอจัดการกับปัญหาที่กำลังเป็นอยู่ นั่นก็คือ 
สิวอักเสบ สิวผด 
ผิวแพ้ง่าย 
ผิวแห้ง 
รูขุมขนกว้าง 
และมีรอยแผลเป็นจากการแกะสิว นะคะ

เมื่อมาถึงโรงพยาบาล เริ่มจากการอัพเดทผลการรักษาครั้งที่แล้วกับที่ปรึกษา 
เพื่อประเมินวิธีการรักษาต่อไปค่ะ
รายการที่ที่ปรึกษาแนะนำในครั้งนี้ คือ
diamond growing injection 
aqua peel + hydrogen toning
ฉีดสิวแบบเหมาทั่วใบหน้า
รีจูรีน(rejuran) 2CC บริเวณหน้าแก้ม
Sellas Laser ทั่วใบหน้า
โบทอกซ์ หว่างคิ้ว & หน้าผาก
LDM ultrasonic wave
เลเซอร์+ทรีทเม้นต์กระตุ้นการสร้างเซลล์ผิวใหม่

จากนั้นก็ไปชำระค่าทำทรีทเม้นต์ และเตรียมตัวขึ้นเขียงค่ะ

ก่อนอื่นเลย ต้องทำการคลีนใบหน้าที่ผ่านมลภาวะภายนอกมาให้สะอาดก่อน
 ถึงแม้ว่าจะมาหาคุณหมอแบบหน้าสดก็ตามนะคะ

จากนั้นจึงเข้าสู่ขั้นแรกของทรีทเม้นต์ผิว นั่นก็คือ aqua peel + hydrogen toningค่ะ 
เพื่อทำความสะอาดรูขุมขน เพิ่มความชุ่มชื้นค่ะ

ต่อมา เป็นการทาครีมยาชานะคะ ทาไว้ประมาณ 20-40นาที 
เพื่อช่วยลดความเจ็บปวดที่อาจเกิดขึ้นจากการทำเลเซอร์ หรือการฉีดผิวต่างๆค่ะ

40นาที ผ่านไป ไวเหมือนโกหกนะคะ ~
ถึงเวลาเช็ดครีมยาชาออก และพบคุณหมอแล้วค่ะ 

คุณหมอตรวจสอบสภาพผิวในปัจจุบัน จากนั้นก็เริ่มทำการยิง Sellas Laser ทั่วใบหน้านะคะ

Sellas Laser เป็นเลเซอร์ที่เข้าลึกถึงผิวชั้นใน ช่วยกระตุ้นการสร้างเซลล์ผิวใหม่
เหมาะสำหรับการรักษารอยแผลเป็น หลุมสิว รูขุมขนกว้าง ริ้วรอยตื้นทั่วใบหน้าค่ะ 

หลังการทำเลเซอร์ ผิวจะแดงเล็กน้อย  แต่สามารถล้างหน้า และแต่งหน้าได้ตามปกติ  อาการแดงที่เกิดขึ้น จะกินเวลาประมาณ  3 – 7 วันนะคะ  ในระหว่างนี้ควรหลีกเลี่ยงแสงแดด  และทาครีมกันแดดที่มีSPFสูงเพื่อปกป้องผิวค่ะ

เลเซอร์เสร็จเรียบร้อยแล้ว หลังจากนี้เป็นขั้นตอนของการฉีดแล้วค่ะ 
ฉีดสิวแบบเหมาทั่วใบหน้า
รีจูรีน(rejuran) 2CC บริเวณหน้าแก้ม
โบทอกซ์ หว่างคิ้ว & หน้าผาก

ฉีดสิวอักเสบ, rejuran และโบทอกซ์เรียบร้อยแล้ว 
ขั้นต้องสุดท้ายเป็นการ cool downผิวค่ะ 

LDM ultrasonic wave

เลเซอร์+ทรีทเม้นต์กระตุ้นการสร้างเซลล์ผิวใหม่

ขอบคุณคนไข้สุดแสนน่ารัก สำหรับรีวิวค่ะ 
แล้วพบกันใหม่นะคะ 

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม 
และปรึกษาผ่านทางไลน์ @nanahospital.th (มี@ด้วยค่ะ) ได้เลยนะคะ