หน้าอก
ศัลยกรรมหน้าอก แทงเกิ้ล
ศัลยกรรมหน้าอก โมติว่า
ศัลยกรรมหน้าอก BellaJel Micro
ศัลยกรรมหน้าอก INSPIRA
ศัลยกรรมหน้าอก MAMA
ศัลยกรรมหัวนม
โครงหน้า
ศัลยกรรมตัดกราม UV
ศัลยกรรมกระดูกปลายคาง
ลดขนาดโหนกแก้มแบบ SLIM
ปรับโครงหน้าแบบ QUICK
ตา
NANA EYE
ศัลยกรรมตาสองชั้น
มัดกล้ามเนื้อตา
เปิดหัว-เปิดหางตา
ใต้ตาหมองคล้ำ
ศัลยกรรมตาสำหรับผู้ใหญ่
ศัลยกรรมแก้ไขตา
จมูก
ศัลยกรรมจมูก EDGE
ศัลยกรรมจมูกนิ่ม
ปลูกถ่ายเนื้อเยื่อจมูก
ศัลยกรรมปลายจมูก
ศัลยกรรมจมูกยอดนิยม
ตัดปีกจมูก
ศัลยกรรมแก้ไขจมูก
ร่างกาย
ดูดไขมันแบบ MAXIMUM
ดูดไขมันไซด์ 44
ศัลยกรรมหน้าท้อง MAMA
ชะลอวัย
ปลูกถ่ายไขมัน NANA PRP
ปลูกถ่ายไขมัน cell by cell
ยกกระชับ
ยกกระชับแบบไม่กรีด
ยกกระชับแบบกรีด
ผู้ชาย
ศัลยกรรมตาสองชั้น (ไม่มีชั้นตา)
ศัลยกรรมจมูก EDGE Line
ศัลยกรรมโครงหน้าแบบไอดอล
เต้านมโตในผู้ชาย
แผนกผิวหนัง
ฟิลเลอร์
โบท็อก
สกัลป์ทรา
Hydro injection
Contouring injection
Shurink lifting
Whitening program
Pore & Acne Scar Program
ปิดเมนูทั้งหมด

menu

QUICK
온라인상담 ปรึกษาออนไลน์
페이스북 FACEBOOK
인스타그램 INSTAGRAM
라인상담 LINE
구글블럭 BLOG
유튜브 YouTube
오시는길 วิธีการเดินทาง
  • โทรปรึกษา

+82-70-5202-8826

• เวลาให้บริการ

10:00~19:00

OPEN: QUICK MENU CLOSE: QUICK MENU

แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
NANA ศัลยกรรมตา : "เย็บตาสองชั้น & ปรับกล้ามเนื้อตา" อีกหนึ่งเคล็ดลับ ตาหวาน ตาสดใสของสาวเกาหลี
나나성형외과
2020-09-28 14:33:36
 สวัสดีค่ะ นานะมาแล้วนะคะ 

"เย็บชั้นตาเรียกว่า เป็นรายการศัลยกรรมที่อยู่คู่กับคนเกาหลีมาตั้งแต่ อายุ 15ปีเลยก็ว่าได้ค่ะ 
โดยเฉพาะบ้านที่มีลูกสาว เป็นรายการศัลยกรรมแรก ที่ต้องจูงมือคุณแม่ มาเซ็นอนุญาตเพื่อเข้ารับการผ่าตัด ต้องจูงมือคุณพ่อมาชำระเงิน 
การเย็บชั้นตา เหมาะกับท่านที่มีเปลือกตาบาง ไขมันที่เปลือกตาน้อย และผิวเปลือกตาไม่หย่อนคล้อย
สำหรับเคสของสาวน้อยเจ้าของรีวิวในวันนี้ มีรายละเอียดที่เพิ่มเข้ามา คือ การปรับกล้ามเนื้อตา ค่ะ
เราไปดูรีวิวของเธอกันนะคะ

สวัสดีค่ะ ผ่าตัดมาได้ 3สัปดาห์แล้วนะคะ ช่วงแรกกังวลมากว่าจะลดบวมเมื่อไหร่ แต่รู้ตัวอีกครั้งคือ เหมือนว่า จะลดบวมไปเกือบหมดแล้วค่ะ 
ตั้งแต่หลังผ่าตัดในช่วงแรก รอยช้ำ อาการบวม แทบจะไม่มีเลย
เราไม่มีเวลาเข้ามาปรึกษาด้วยตัวเองก่อนที่โรงพยาบาล ถ้าต้องเข้ามาโรงพยาบาล เราต้องการปรึกษาแล้วผ่าตัดเลยเราจึงเลือกที่จะปรึกษาออนไลน์ก่อน ขอดูภาพbefore afterผลงานของคุณหมอ ประวัติของคุณหมอ ตรวจสอบรายละเอียดเหล่านี้จนมั่นใจแล้ว จึงจองผ่าตัดทันทีค่ะ

เราเป็นคนที่มีตาสองชั้นนะคะ ตอนที่บอกเพื่อนว่าจะไปแก้ชั้นตานะ เพื่อนแย้งกันใหญ่เลยค่ะว่ามีชั้นตาอยู่แล้ว จะไปทำอีกทำไม จากภาพจะเห็นได้ว่า เรามีชั้นตาก็จริง แต่ว่ามีหลายเส้น และไม่เฉียบ ทำให้ตาดูไม่หวานค่ะ แต่พอได้แก้ชั้นตาแล้ว รู้สึกเลยว่าตัดสินใจไม่ผิด ตาดูหวานขึ้น โตขึ้นนะคะ  

หลังผ่าตัด3เดือน
ตอนแรกเข้าใจว่า อาการบวมลดหมดแล้วนะคะ แต่พอเห็นว่าชั้นตายังเล็กลงได้อีก 
นึกถึงคำพูดของที่ปรึกษาออกเลยค่ะที่ว่า อาการบวมมากๆ จะลดลงอย่างรวดเร็วในช่วงเดือนแรก 
หลังจากนั้นจะค่อยๆลดลง ช้าๆ ต่อเนื่องไปจนถึง6เดือนนะคะ 
ตอนนี้ชั้นตาสวยมาก ~~ ถูกใจมากจริงๆค่ะ ช่วงเดือนแรกก็พอใจกับชั้นตาแล้วนะคะ แต่มาดูตอนนี้ ยิ่งสวยกว่า หวานกว่า ตอนปรึกษา เราให้คุณหมอดีไซน์ชั้นตาให้เลยค่ะ เชื่อฝีมือ และมั่นใจในตัวคุณหมอแล้วก็ไม่ผิดหวังเลยเพราะ จากที่เคยมีตาสองชั้นหลายเส้น ถ้าไม่เบิ่งตา ตาจะดูง่วงหน่อยๆ คล้ายกับคนเหนื่อยง่าย แต่ตอนนี้กลายเป็นชั้นตาเฉียบ เกือบๆเป็นแบบอินไลน์ และเห็นตาดำชัดเจน แบบคนที่ตาสดใสค่ะ