หน้าอก
ศัลยกรรมหน้าอก แทงเกิ้ล
ศัลยกรรมหน้าอก โมติว่า
ศัลยกรรมหน้าอก BellaJel Micro
ศัลยกรรมหน้าอก INSPIRA
ศัลยกรรมหน้าอก MAMA
ศัลยกรรมหัวนม
โครงหน้า
ศัลยกรรมตัดกราม UV
ศัลยกรรมกระดูกปลายคาง
ลดขนาดโหนกแก้มแบบ SLIM
ปรับโครงหน้าแบบ QUICK
ตา
NANA EYE
ศัลยกรรมตาสองชั้น
มัดกล้ามเนื้อตา
เปิดหัว-เปิดหางตา
ใต้ตาหมองคล้ำ
ศัลยกรรมตาสำหรับผู้ใหญ่
ศัลยกรรมแก้ไขตา
จมูก
ศัลยกรรมจมูก EDGE
ศัลยกรรมจมูกนิ่ม
ปลูกถ่ายเนื้อเยื่อจมูก
ศัลยกรรมปลายจมูก
ศัลยกรรมจมูกยอดนิยม
ตัดปีกจมูก
ศัลยกรรมแก้ไขจมูก
ร่างกาย
ดูดไขมันแบบ MAXIMUM
ดูดไขมันไซด์ 44
ศัลยกรรมหน้าท้อง MAMA
ชะลอวัย
ปลูกถ่ายไขมัน NANA PRP
ปลูกถ่ายไขมัน cell by cell
ยกกระชับ
ยกกระชับแบบไม่กรีด
ยกกระชับแบบกรีด
ผู้ชาย
ศัลยกรรมตาสองชั้น (ไม่มีชั้นตา)
ศัลยกรรมจมูก EDGE Line
ศัลยกรรมโครงหน้าแบบไอดอล
เต้านมโตในผู้ชาย
แผนกผิวหนัง
ฟิลเลอร์
โบท็อก
สกัลป์ทรา
Hydro injection
Contouring injection
Shurink lifting
Whitening program
Pore & Acne Scar Program
ปิดเมนูทั้งหมด

menu

QUICK
온라인상담 ปรึกษาออนไลน์
페이스북 FACEBOOK
인스타그램 INSTAGRAM
라인상담 LINE
구글블럭 BLOG
유튜브 YouTube
오시는길 วิธีการเดินทาง
  • โทรปรึกษา

+82-70-5202-8826

• เวลาให้บริการ

10:00~19:00

OPEN: QUICK MENU CLOSE: QUICK MENU

แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
NANA ดูดไขมันร่างกาย : "ดูดไขมันต้นแขน" ก้าวเข้าสู่หน้าร้อน ด้วยเสื้อสายเดี่ยว ด้วยความมั่นใจ
나나성형외과
2020-10-02 14:36:00

สวัสดีค่ะ 
ดูดไขมันต้นแขน ที่โรงพยาบาลนานะ มาได้ 1เดือนแล้วค่ะ
ส่วนสูง และน้ำหนักของเรา คือ 162เซนติเมตร หนัก 50กิโลกรัม 
แต่ดูเหมือนว่า ไขมันทั้งหมด จะไปรวมตัวกันอยู่ที่ต้นแขนค่ะ ㅠㅠ เสียความมั่นใจหมดเลย
ต้องเลือกใส่เสื้อที่มีแขน เพื่อปกปิดช่วงต้นแขน 
ใส่เสื้อสายเดี่ยว หรือไม่มีแขนทีไร โดนล้อว่าเป็นนักกล้ามตลอดเลยค่ะ ㅠㅠ
หลังจากที่ดูดไขมันต้นแขนไป ตอนนี้เลือกใส่แต่ เสื้อแขนกุด &สายเดี่ยวแล้วนะคะ ^^

การดูดไขมัน ไม่ใช่ว่าดูดแล้วจะผอมลงเลยทันที (ตอนแรกเราก็เข้าใจแบบนี้เหมือนกันค่ะ)
ตั้งแต่ออกจากห้องผ่าตัดมาก็คอยสังเกตพัฒนาในการลดขนาดต้นแขนของตัวเองตลอด
หลังผ่าตัด1วัน อาการบวมเริ่มถามหา ชุดรัด รัดแน่นขึ้น และวันที่ 2หลังผ่าตัด ชุดก็ยิ่งแน่นขึ้น 
และแน่นมากๆเหมือนแขนจะแตกในวันที่ 3  เข้าใจว่ามีความผิดพลาดอะไรเกิดขึ้นหรือเปล่า
แต่พอไปอ่านวิธีการดูแลตัวเองหลังผ่าตัดดีๆแล้ว ในคู่มือมีอธิบายไว้เด่นชัดว่า ช่วง3วันแรกหลังผ่าตัดจะบวมขึ้นเรื่อยๆ จากนั้นอาการบวมก็จะค่อยๆลดลงเรื่อยๆตามลำดับ ซึ่งก็เป็นแบบนั้นจริงๆค่ะ หายห่วงเลย 

สำหรับท่านที่ไม่เคยผ่านประสบการณ์การทำศัลยกรรมอะไรเลยแบบเรา 
แนะนำว่าให้อ่านคู่มือการดูแลตัวเองให้ละเอียด จะเข้าใจสถานการณ์หลังผ่าตัดมากยิ่งขึ้นค่ะ 
บริเวณที่ดูดไขมันไป ช่วงแรก จะมีทั้งอาการบวม รอยช้ำ และแข็งเป็นก้อน แต่เมื่อเวลาผ่านไปร่างกายฟื้นตัว  อาการที่เกิดขึ้นต่างๆก็จะค่อยๆดีขึ้น สำหรับเรา ตั้งแต่หลังผ่าตัดเสร็จแล้ว แทบจะไม่มีรอยช้ำเลย ต้องขอบคุณคุณหมอที่ดูดไขมันออกให้อย่างเห็นผล และใส่ใจลงรายละเอียดในการผ่าตัด ทำให้เราไม่มีอาการอื่นเลยนอกจากอาการบวม  ตอนนี้ต้นแขนของเราค่อนข้างนิ่ม และกลับมาเป็นปกติแล้ว แบบที่ว่าลืมไปเลยว่าเมื่อเดือนก่อนไปดูดไขมันที่นานะมาค่ะ ไม่เจ็บอย่างที่คิด เป็นธรรมชาติ พอใจกับผลลัพธ์จากการผ่าตัดมากค่ะ 

ดูดไขมันต้นแขนมาได้ 3เดือนแล้วค่ะ 
บางครั้งมีอาการตึงเกิดขึ้นบ้าง แต่ก็ไม่มีผลกับการใช้ชีวิตประจำวันแต่อย่างใดนะคะ 
เราเริ่มใส่เสื้อแขนกุด สายเดี่ยวตั้งแต่เดือนแรกหลังผ่าตัด เนื่องด้วยขนาดของแขนที่ลดลงไปอย่างรวดเร็ว สวนทางกับความมั่นใจที่มากขึ้นเรื่อยๆค่ะ  ><  

ตอนนี้มีเรื่องเดียวที่เราเสียดายคือ ทำไมตอนนั้นเราไม่เลือกดูดไขมันนมเต้าสอง กับแขนหนีบด้านหลังไปพร้อมกันทีเดียวเลย แต่ไม่เป็นไรค่ะ เพราะยังไงเดือนนี้เราก็จะกลับไปหาคุณหมอให้จัดการไขมันที่สองจุดนี้ให้อีกครั้ง แค่นี้การดูดไขมันของเราก็จะสมบูรณ์แบบแล้วนะคะ