หน้าอก
ศัลยกรรมหน้าอก แทงเกิ้ล
ศัลยกรรมหน้าอก โมติว่า
ศัลยกรรมหน้าอก BellaJel Micro
ศัลยกรรมหน้าอก INSPIRA
ศัลยกรรมหน้าอก MAMA
ศัลยกรรมหัวนม
โครงหน้า
ศัลยกรรมตัดกราม UV
ศัลยกรรมกระดูกปลายคาง
ลดขนาดโหนกแก้มแบบ SLIM
ปรับโครงหน้าแบบ QUICK
ตา
NANA EYE
ศัลยกรรมตาสองชั้น
มัดกล้ามเนื้อตา
เปิดหัว-เปิดหางตา
ใต้ตาหมองคล้ำ
ศัลยกรรมตาสำหรับผู้ใหญ่
ศัลยกรรมแก้ไขตา
จมูก
ศัลยกรรมจมูก EDGE
ศัลยกรรมจมูกนิ่ม
ปลูกถ่ายเนื้อเยื่อจมูก
ศัลยกรรมปลายจมูก
ศัลยกรรมจมูกยอดนิยม
ตัดปีกจมูก
ศัลยกรรมแก้ไขจมูก
ร่างกาย
ดูดไขมันแบบ MAXIMUM
ดูดไขมันไซด์ 44
ศัลยกรรมหน้าท้อง MAMA
ชะลอวัย
ปลูกถ่ายไขมัน NANA PRP
ปลูกถ่ายไขมัน cell by cell
ยกกระชับ
ยกกระชับแบบไม่กรีด
ยกกระชับแบบกรีด
ผู้ชาย
ศัลยกรรมตาสองชั้น (ไม่มีชั้นตา)
ศัลยกรรมจมูก EDGE Line
ศัลยกรรมโครงหน้าแบบไอดอล
เต้านมโตในผู้ชาย
แผนกผิวหนัง
ฟิลเลอร์
โบท็อก
สกัลป์ทรา
Hydro injection
Contouring injection
Shurink lifting
Whitening program
Pore & Acne Scar Program
ปิดเมนูทั้งหมด

menu

QUICK
온라인상담 ปรึกษาออนไลน์
페이스북 FACEBOOK
인스타그램 INSTAGRAM
라인상담 LINE
구글블럭 BLOG
유튜브 YouTube
오시는길 วิธีการเดินทาง
  • โทรปรึกษา

+82-70-5202-8826

• เวลาให้บริการ

10:00~19:00

OPEN: QUICK MENU CLOSE: QUICK MENU

แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
NANA ศัลยกรรมหน้าอก : BellaGel Smooth Fine กับความแรงที่ฉุดไม่อยู่ตลอดหน้าร้อน 2020นี้
나나성형외과
2020-10-08 14:37:27
สวัสดีค่ะ นานะมาแล้ว

เรื่องราวของความงามในวันนี้ เป็นเรื่องของการศัลยกรรมหน้าอกด้วยซิลิโคนที่กำลังมาแรงอยู่ในขณะนี้ 
"Bellagel Smooth Fine" ค่ะ 

BellaGel Smooth Fine หรือเมื่อก่อน เป็นที่รู้จัก ในชื่อ BellaGel Micro นะคะ 
BellaGel Micro ได้รับการรับรองมาตรฐานตามหลักเกณฑ์สากล (ISO 14607, ASTM F703, FDA Guidance) การควบคุมกระบวนการผลิต การทดสอบคุณภาพและยา (MFDS) และเป็นผลิตภัณฑ์ที่ได้รับการผลิตตามมาตรฐานสากลอย่างเข้มงวด ตั้งแต่กระบวนการผลิตและการควบคุมคุณภาพค่ะ

ลักษณะเด่นของศัลยกรรมหน้าอก BellaGel Smooth Fine 
เนื้อซิลิโคนที่มีความยืดหยุ่นสูง และให้ความรู้สึกสัมผัสที่เป็นธรรมชาติ

เมื่อเทียบกับซิลิโคนแบบ Texture ธรรมดาแล้ว เนื้อซิลิโคนมีความละเอียดมากกว่า 
พื้นผิวของ BellaGel Smooth Fine สร้างโดยเทคโนโลยีที่ล้ำสมัย ที่มีความละเอียดอ่อนโดยต่อร่างกายมนุษย์ สามารถประสานกับเซลล์ได้อย่างเป็นธรรมชาติ 
ลดการเกิดสภาวะการสร้างผังผืด หลังการผ่าตัดได้มากที่สุด

BellaGel Smooth Fine มีวัตถุดิบเป็น Cohesive Silicone Gel ที่มีแรงยึดเกาะสูง 
เนื่องจาก Cohesive Silicone Gel มีความหนืดสูง ทำให้สามารถทำการเสริมได้ง่ายในระหว่างการผ่าตัด หลังการผ่าตัด จะสามารถสัมผัสได้ถึงความนุ่มนวลอย่างเป็นธรรมชาติ

ทำการวิจัยเกี่ยวลักษณะทางกายภาพของผู้หญิงเกาหลี และผู้หญิงทั่วเอเชีย    
ด้วยคุณสมบัติที่มีอยู่อย่างหลากหลายของ BellaGel Smooth Fine 
จึงได้รับการออกแบบให้มีความเหมาะสมกับรูปร่างของผู้หญิงมากขึ้น

BellaGel Smooth Fine ประกอบด้วย 5ชั้น ภายในแต่ละชั้นจะมีส่วนของBarrier Layer 
เพื่อป้องกันการรั่วไหลของเจลสู่ภายนอก

BellaGel Smooth Fine นั้น เพื่อเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดให้กับทางศัลยแพทย์ และคนไข้ 
สร้างความมั่นใจโดยมีระบบการรับประกันซิลิโคน 
* สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมระหว่างการปรึกษากับศัลยแพทย์

BellaGel Smooth Fine ผลิตจาก Cohesive Silicone Gel ซึ่งผลิตภัณฑ์นี้ 
ได้รับการอนุมัติให้จำหน่ายจาก Korea New Drug Administration (MFDS) เรียบร้อยแล้ว 
โดยการทำการตรวจสอบอย่างเข้มงวดตามมาตรฐานสากล ทั้งในส่วนของการทดสอบการรั่วซึม, 
ความยืดหยุ่น, ผ่านการทดสอบเชิงกลมากกว่า 20 รายการ และทดสอบความต้านทานแรงดึง
เพื่อความปลอดภัยสูงสุด

กลับมาดูรีวิวของสาวน้อยท่านนี้กันค่ะ 

รายการผ่าตัด : เสริมซิลิโคนหน้าอก Bellagel Smooth Fine

ก่อนผ่าตัด
"ถ่ายภาพไว้เป็นที่ระลึกก่อนเข้าห้องผ่าตัดนะคะ  
โบกมือลา หน้าอกที่ไม่เข้ารูป หย่อนคล้อยเหมือนหน้าอกของคนที่มีอายุเยอะๆซักที  
ตื่นเต้นแล้วค่ะว่า ผลลัพธ์จากการผ่าตัดจะเป็นแบบไหน" 

หลังผ่าตัด 30วัน 
"เราขยันใส่บราที่ได้รับมาจากโรงพยาบาลอย่างแข็งขัน และตอนนี้เปลี่ยนเป็นสปอร์ตบราแล้วนะคะ 
หลังผ่าตัดตลอด 1สัปดาห์ คุณหมอให้เรารัดช่วงเนินอกด้วยค่ะ อึดอัดหน่อย แต่เพื่อความสวย เราทนได้ค่ะ  ซิลิโคนที่คุณหมอแนะนำสำหรับกรณีของเราก็คือ Bellagel Smooth Fine นะคะ  เนื่องจากเนินอกเราเนื้อน้อย ผิวบาง แถมยังเป็นอกไก่อีกต่างหากค่ะ "

หลังผ่าตัด 60วัน
"ตอนนี้ไม่มีปัญหากับการเลือกเสื้อผ้าใส่แล้วค่ะ เพราะใส่อะไรก็รับกับวอลลุ่มของหน้าอกไปหมด
เมื่อก่อน ต้องเลือกใส่เฉพาะบางประเภท ที่ดูแล้ว หน้าอกไม่แบน หรือดูหย่อนคล้อยจนเกินไป 
รู้ตัวอีกทีก็แทบจะเลือกใส่แต่เสื้อกล้าม เสื้อสายเดี่ยวแล้วค่ะ ㅋㅋㅋ"

หลังผ่าตัด 90วัน 
"หลุดจากคอร์สใส่สปอร์ตบราของคุณหมอแล้วนะคะ ตอนนี้สามารถเลือกใส่เสื้อชั้นในมีโครงได้ 
นอกจากการเลือกซื้อเสื้อชั้นใหม่แล้ว ชุดว่ายน้ำแบบบิกินี่ ก็เป็นอีกรายการที่รู้ตัวอีกทีคือ กดสั่งซื้อ ไม่เอาก็รูดบัตรไปแล้วนะคะ ㅋㅋㅋㅋㅋ 
พอหน้าอกสวยเป็นทรง ความมั่นใจและความสุขก็ตามมาด้วย คิดไม่ผิดเลยค่ะ ที่เลือกเสริมหน้าอกที่นานะ"