หน้าอก
ศัลยกรรมหน้าอก แทงเกิ้ล
ศัลยกรรมหน้าอก โมติว่า
ศัลยกรรมหน้าอก BellaJel Micro
ศัลยกรรมหน้าอก INSPIRA
ศัลยกรรมหน้าอก MAMA
ศัลยกรรมหัวนม
โครงหน้า
ศัลยกรรมตัดกราม UV
ศัลยกรรมกระดูกปลายคาง
ลดขนาดโหนกแก้มแบบ SLIM
ปรับโครงหน้าแบบ QUICK
ตา
NANA EYE
ศัลยกรรมตาสองชั้น
มัดกล้ามเนื้อตา
เปิดหัว-เปิดหางตา
ใต้ตาหมองคล้ำ
ศัลยกรรมตาสำหรับผู้ใหญ่
ศัลยกรรมแก้ไขตา
จมูก
ศัลยกรรมจมูก EDGE
ศัลยกรรมจมูกนิ่ม
ปลูกถ่ายเนื้อเยื่อจมูก
ศัลยกรรมปลายจมูก
ศัลยกรรมจมูกยอดนิยม
ตัดปีกจมูก
ศัลยกรรมแก้ไขจมูก
ร่างกาย
ดูดไขมันแบบ MAXIMUM
ดูดไขมันไซด์ 44
ศัลยกรรมหน้าท้อง MAMA
ชะลอวัย
ปลูกถ่ายไขมัน NANA PRP
ปลูกถ่ายไขมัน cell by cell
ยกกระชับ
ยกกระชับแบบไม่กรีด
ยกกระชับแบบกรีด
ผู้ชาย
ศัลยกรรมตาสองชั้น (ไม่มีชั้นตา)
ศัลยกรรมจมูก EDGE Line
ศัลยกรรมโครงหน้าแบบไอดอล
เต้านมโตในผู้ชาย
แผนกผิวหนัง
ฟิลเลอร์
โบท็อก
สกัลป์ทรา
Hydro injection
Contouring injection
Shurink lifting
Whitening program
Pore & Acne Scar Program
ปิดเมนูทั้งหมด

menu

QUICK
온라인상담 ปรึกษาออนไลน์
페이스북 FACEBOOK
인스타그램 INSTAGRAM
라인상담 LINE
구글블럭 BLOG
유튜브 YouTube
오시는길 วิธีการเดินทาง
  • โทรปรึกษา

+82-70-5202-8826

• เวลาให้บริการ

10:00~19:00

OPEN: QUICK MENU CLOSE: QUICK MENU

แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
NANA รีวิวศัลยกรรม : ปลูกถ่ายไขมันหน้าเด็ก จมูกครบเซต เซตหน้าหวาน เห็นผลทันใจ ต้องเซตนี้
나나성형외과
2020-10-12 14:39:01

สวัสดีค่ะ นานะมาแล้วนะคะ 

ช่วงนี้กระแสการปลูกถ่ายไขมันหน้าที่นานะมาแรงมากจริงๆค่ะ  
 ที่นานะ เราใช้เทคนิคการฉีดแบบพิเศษ ที่เรียกว่า cell by cell 
เพื่อรักษาประสิทธิภาพของเซลล์แต่ละชั้น เพื่อให้ได้ผลลัพธ์จากการปลูกถ่ายไขมันที่ยอดเยี่ยมค่ะ

กลับมาที่เรื่องราวของสาวน้อยท่านนี้ เธอมีอายุเพียงแค่ 25ปีเท่านั้นนะคะ 
แต่ถ้าหน้าสดเมื่อไหร่ มีแต่คนทักว่า อายุ30กว่าๆตลอด สูญเสียความมั่นใจในตัวเองลงเรื่อยๆ 
จนสุดท้ายเธอเลือกที่จะเข้ามาปรึกษากับคุณหมอที่นานะค่ะ 

จากวินิจฉัยของคุณหมอ ปัญหาของเธอก็คือ 
ใบหน้าที่ขาดวอลลุ่ม 
รูขุมขนที่กว้าง 
ผิวหน้าแห้ง 
จมูกไม่เป็นมิติ

คุณหมอแนะนำให้ทำ
ศัลยกรรมจมูกครบเซต (เสริมซิลิโคน เหลาฐาน ลดปีกจมูก และแต่งปลายด้วยกระดูกอ่อน) 
ปลูกถ่ายไขมันทั่วใบหน้าค่ะ 

ที่นานะ เรามีศูนย์เก็บรักษาไขมันปลอดเชื้อ มีเครื่องทำความเย็นอุณภูมิต่ำขั้นสุด 
สามารถเก็บรักษาไขมันทำให้ไขมันมีประสิทธิภาพดีจนถึงการเติมครั้งที่สองนะคะ

เทคนิคการคัดเลือกไขมันที่ นานะ  เราใส่ใจตั้งแต่ขั้นตอนการดึงไขมันออกมาให้เซลล์เสียหายน้อยที่สุด ทำให้หลังการผ่าตัดคนไข้สามารถฟื้นตัวได้เร็ว และบอบช้ำน้อยที่สุดค่ั

หลังผ่าตัด 5วัน 
เนื่องจากทำทั้งจมูก และปลูกถ่ายไขมันพร้อมกัน ช่วง3วันแรกหลังผ่าตัด ใบหน้าจะบวมมากหน่อย
บางท่านถึงกับลืมตาไม่ขึ้นก็มีค่ะ  ตั้งแต่วันที่ 4หลังผ่าตัดเป็นต้นไป อาการบวมจะค่อยๆลดลง 
ปลูกถ่ายไขมันที่ใบหน้าไปแล้ว จึงไม่สามารถประคบอุ่นเพื่อช่วยลดบวมได้ 
การเดินออกกำลังเพื่อลดบวมเป็นทางออกที่ดีที่สุดนะคะ และบริเวณที่เกิดรอยช้ำ ผิวจะบางมาก 
เวลาออกไปข้างนอก แนะนำให้ทาครีมกันแดด SPF สูงๆ และหลีกเลี่ยงการปะทะแสงแดดโดบตรงค่ะ

หลังผ่าตัด 14วัน
หลังผ่าตัด ครบ 7วันก็จะได้ตัดไหมนะคะ ได้ทั้งตัดไหม และพบคุณหมอ 

หลังผ่าตัด 30วัน
ตัดไหมเรียบร้อยแล้วตั้งแต่วันที่ 7หลังผ่าตัดค่ะ กลับถีงบ้านก็นำผงขัดหน้าที่ได้รับจากโรงพยาบาลขัดให้ทั่วใบหน้า เพื่อกำจัดสิ่งสกปรกที่อุดตันอยู่ตามรูขุมขนเนื่องจากไม่ได้ทำความสะอาดใบหน้าถึง 7วัน 

ช่วงเดือนแรกหลังผ่าตัด ความเปลี่ยนแปลงจากการลดบวมจะเห็นได้ชัดเจน และอาการบวมในแต่ละวันก็ไม่เหมือนกันด้วยค่ะ บางท่านที่คอยสังเกตความเปลี่ยนแปลงที่เกิดขึ้น จะเห็นได้เลยว่า อาการบวมของใบหน้าทั้งสองด้านไม่เท่ากัน วันนี้ด้านซ้ายอาจจะบวมกว่า แต่พรุ่งนี้ ด้านขวาของใบหน้าอาจบวมกว่าได้นะคะ 

หลังผ่าตัด 60วัน 
ไขมันเซตตัวเต็มที่แล้วนะคะ แต่ในเรื่องของการลดบวมนั้น ยังสามารถลดบวมได้เรื่อยๆ 
ความแตกต่างที่เห็นจากการลดบวม จะไม่เด่นชัดเท่าช่วงเดือนแรกนะคะ 

หลังผ่าตัด 90วัน