หน้าอก
ศัลยกรรมหน้าอก แทงเกิ้ล
ศัลยกรรมหน้าอก โมติว่า
ศัลยกรรมหน้าอก BellaJel Micro
ศัลยกรรมหน้าอก INSPIRA
ศัลยกรรมหน้าอก MAMA
ศัลยกรรมหัวนม
โครงหน้า
ศัลยกรรมตัดกราม UV
ศัลยกรรมกระดูกปลายคาง
ลดขนาดโหนกแก้มแบบ SLIM
ปรับโครงหน้าแบบ QUICK
ตา
NANA EYE
ศัลยกรรมตาสองชั้น
มัดกล้ามเนื้อตา
เปิดหัว-เปิดหางตา
ใต้ตาหมองคล้ำ
ศัลยกรรมตาสำหรับผู้ใหญ่
ศัลยกรรมแก้ไขตา
จมูก
ศัลยกรรมจมูก EDGE
ศัลยกรรมจมูกนิ่ม
ปลูกถ่ายเนื้อเยื่อจมูก
ศัลยกรรมปลายจมูก
ศัลยกรรมจมูกยอดนิยม
ตัดปีกจมูก
ศัลยกรรมแก้ไขจมูก
ร่างกาย
ดูดไขมันแบบ MAXIMUM
ดูดไขมันไซด์ 44
ศัลยกรรมหน้าท้อง MAMA
ชะลอวัย
ปลูกถ่ายไขมัน NANA PRP
ปลูกถ่ายไขมัน cell by cell
ยกกระชับ
ยกกระชับแบบไม่กรีด
ยกกระชับแบบกรีด
ผู้ชาย
ศัลยกรรมตาสองชั้น (ไม่มีชั้นตา)
ศัลยกรรมจมูก EDGE Line
ศัลยกรรมโครงหน้าแบบไอดอล
เต้านมโตในผู้ชาย
แผนกผิวหนัง
ฟิลเลอร์
โบท็อก
สกัลป์ทรา
Hydro injection
Contouring injection
Shurink lifting
Whitening program
Pore & Acne Scar Program
ปิดเมนูทั้งหมด

menu

QUICK
온라인상담 ปรึกษาออนไลน์
페이스북 FACEBOOK
인스타그램 INSTAGRAM
라인상담 LINE
구글블럭 BLOG
유튜브 YouTube
오시는길 วิธีการเดินทาง
  • โทรปรึกษา

+82-70-5202-8826

• เวลาให้บริการ

10:00~19:00

OPEN: QUICK MENU CLOSE: QUICK MENU

แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
[ศัลยกรรมจมูก] รีวิวศัลยกรรม "เสริมจมูกครบเซต" ให้รางวัลชีวิต ก่อนก้าวเข้าสู่รั้วมหาวิทยาลัย - PART2
나나성형외과
2020-12-08 14:16:00

สวัสดีค่ะ นานะมาแล้วนะคะ

สาวน้อยท่านนี้เคยมารีวิวจมูกหลังผ่าตัดครบ 7วันไปแล้ว 
รีวิวของเธอในวันนี้ เป็นภาพหลังการผ่าตัดครบ2สัปดาห์ค่ะ  ไปชมกันต่อเลยนะคะ ~

สำหรับท่านที่เพิ่งเข้ามาที่เอนทรี่นี้ สามารถติดตามรีวิวก่อนหน้าของเธอได้ที่นี่ค่ะ 

ทำศัลยกรรมจมูกที่ โรงพยาบาลนานะ มาครบ 2สัปดาห์แล้วนะคะ 
ดูจากภาพ before, เราไม่มีทั้งดั้ง และปลายจมูกก็สั้นมากค่ะ ยิ่งถ้าหันด้านข้างแล้ว จะเห็นได้ชัดเจนเลยว่าจมูกแบน ซึ่งถือว่าเป็นจุดบอดของตัวเองเลยก็ว่าได้นะคะ ㅠㅠㅠ
แต่พอทำศัลยกรรมจมูกแล้ว เมือมองจากด้านข้าง ทรงจมูกสวยขึ้นมากๆ ถูกใจมากๆเลยค่ะ 
ผ่านมาแค่ 2สัปดาห์ ยังเป็นช่วงที่มีอาการบวมอยู่ และผลการผ่าตัดยังไม่เข้าที่ แต่สำหรับเรา ตอนนี้ทรงจมูกสวยมากเลยค่ะ ดีใจมากๆ~

เพราะว่าเพิ่งหลุดจากสภาพนักเรียนมัธยม กำลังจะเข้ามหาวิทยาลัย และไม่อยากรบกวนที่บ้านมากนัก 
เราก็เลยทำการบ้านหนักมาก ในการหาข้อมูลโรงพยาบาลศัลยกรรมที่สามารถทำทรงจมูกที่ดูรับกับใบหน้าของเรา และค่าใช้จ่ายอยู่ในระดับที่เราสามารถชำระได้ 
ก็มาเจอ โรงพยาบาลนานะ นี่ล่ะค่ะ ที่ตรงกับเงื่อนไขในใจของเราทุกข้อ 
ทั้งจัดโปรโมชั่นส่วนลดเพิ่มเติมให้กับคนไข้ที่ทำการรีวิวศัลยกรรม และทรงจมูกก็เป็นในแนวน่ารัก เล็กเรียว เหมาะกับใบหน้าของเรา จึงตัดสินใจจองปรึกษาแล้วก็เข้ามาพบคุณหมอในวันนั้นเลยค่ะ 

ที่ปรึกษาที่พบ ก็ใจดีมาก และที่สำคัญกว่านั้นคือ ถูกชะตากับคุณหมอมากค่ะ เห็นคุณหมอปุ๊บ คิดในใจว่า หนูฝากจมูกไว้ในมือคุณหมอเลยนะคะ ㅋㅋㅋ 
หลังผ่าตัดเสร็จ ไม่ได้เจ็บมากถึงขนาดทนไม่ได้นะคะ แต่ที่ลำบากมากที่สุดก็เพราะมีสำลีอัดไว้ในรูจมูกทั้งสองด้านอยู่สองวันนี่ล่ะค่ะ  ㅠㅠㅠ ตอนนี้ผ่านมา2สัปดาห์แล้ว บางครั้งก็มีน้ำมูกไหลปนเลือดจางๆบ้าง แต่หายใจคล่องสะดวกเป็นปกตินะคะ  

ขอบคุณคุณหมอที่ปั้นทรงจมูกสวยทรงใหม่ให้นะคะ 

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม 
และปรึกษาผ่านทางไลน์ @nanahospital.th (มี@ด้วยค่ะ) ได้เลยค่ะ